Review Thi tuyển & Phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Nam Á - SeABank

co ban nao bjet cau truc de thj cua seabank the nao hog, trac nghjem or tu luan, chja se cho mjh w. cam on nhju oi la nhju :)

co ban nao bjet cau truc de thj cua seabank the nao hog, trac nghjem or tu luan, chja se cho mjh w. cam on nhju oi la nhju :)

Đề thi viết vị trí Kế toán thuộc Hội sở thì gồm có 2 phần
- 1 bài test IQ : 10 câu / 10 điểm : phần này khá dễ, mình được 8/10
- 1 bài test nghiệp vụ: 5 điểm trắc nghiệm lý thuyết + 1 câu tự luận 5 điểm. bài này mình được 5/10 - vừa đủ để qua vòng thi viết. Vì là trái ngành nên nghiệp vụ được 5đ mình đã thấy mãn nguyện rồi.

Đến khi đi PV thì ôi trời ạ. Có 2 chị, 1 chị chắc bê nhân sự, còn 1 chị chắc là kế toán trưởng. Chị KTT không hỏi han gì, quay cho minhg 1 hồi toàn tình huống về nghiệp vụ kế toán - toát mồ hôi.
Mình bảo" thú thật là em chỉ đọc qua quyển giáo trình Kế toán ngân hàng thôi chỉ nhớ được chút chút, chứ em làm kế toán doanh nghiệp nhiều năm nay nên về kế toán NH hoàn toàn là mới mẻ.
Chị nhân sự ngồi im cười từ đầu đến cuối.
Cuối cùng chị KTT bảo mình " nếu em muốn lần sau tiếp tục thi tuyển vào vị trí này, em phải học thêm nhiều nữa "
Sak, thế là xong!

SeABank là nơi làm ăn vớ vẩn, các bạn cứ đi thi cho có kn đi, vào đấy làm rồi sẽ chán ngay ý mà. Ký hợp đồng lao động 1 năm rồi, nhưng làm được mấy tháng gọi một loạt nhân sự lên nói ngân hàng đang khó khăn nên buộc phải cắt giảm ns, bla...bla...bla, chế độ thì chả có gì, lúc cần thì mời gọi sang cống hiến. Thi tuyển chỉ là hình thức hoặc có 1 vài vị trí bỏ trống nên tuyển thôi. Vài lời chia sẻ

ko co xac nhan ban oi :)
Các bạn cho mìnnhh hỏi có ai nộp đơn qua mail ở Seabank dc mail trả lời xác nhận lại k nhỉ? Mình thấy đó như là địa chỉ mail của 1 chị nhân sự nào đó, gửi lại mấy lần mà chẳng thấy gì :( Ai biết giúp mình nhé! tks @};-

hj.uhm.thanks p. mjh moi thj xog. de thj ko kho lam. nghjep vu thj toan trak nghjem 20cau. vj tri mjh ung tuyen co 3ng dj thj ah.nhung mjh pjt mjh rot chak.hjhj
Đề thi viết vị trí Kế toán thuộc Hội sở thì gồm có 2 phần
- 1 bài test IQ : 10 câu / 10 điểm : phần này khá dễ, mình được 8/10
- 1 bài test nghiệp vụ: 5 điểm trắc nghiệm lý thuyết + 1 câu tự luận 5 điểm. bài này mình được 5/10 - vừa đủ để qua vòng thi viết. Vì là trái ngành nên nghiệp vụ được 5đ mình đã thấy mãn nguyện rồi.

Đến khi đi PV thì ôi trời ạ. Có 2 chị, 1 chị chắc bê nhân sự, còn 1 chị chắc là kế toán trưởng. Chị KTT không hỏi han gì, quay cho minhg 1 hồi toàn tình huống về nghiệp vụ kế toán - toát mồ hôi.
Mình bảo" thú thật là em chỉ đọc qua quyển giáo trình Kế toán ngân hàng thôi chỉ nhớ được chút chút, chứ em làm kế toán doanh nghiệp nhiều năm nay nên về kế toán NH hoàn toàn là mới mẻ.
Chị nhân sự ngồi im cười từ đầu đến cuối.
Cuối cùng chị KTT bảo mình " nếu em muốn lần sau tiếp tục thi tuyển vào vị trí này, em phải học thêm nhiều nữa "
Sak, thế là xong!

Nay mình cũng mới thi viết HTTD bên Kinh Dương Vương về! Hông biết mấy điểm là đậu các bạn nhỉ?

có phải ngân hàng này khi mới vào thử việc phải cam kết đền bù 2 thàng lương khi tự ý nghỉ việc trong 1 năm đầu ko vậy?

nay mình mới xem@@.. Đề thi cũng k khó đâu bạn à, đọc kỹ nghiệp vụ tý là được.. Mà bạn thi viết chưa thế?
Mình thi test xong rồi ! Đi phỏng vấn luôn rồi ... Mình thì mình thay phần IQ cũng khó đó chứ, mình được 8/10 (cái này phải gian lận chút xíu mới được kết quả như vậy ... Hahaha :D), nghiệp vụ thì mình 7/10. Còn vụ đi phỏng vấn thì rớt chắc ! Danh sách cả chục người mà chỉ lấy 1 người àh !!! :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,761
Thành viên mới nhất
Farenbocmk
Back
Bên trên