Review Thi tuyển & Phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Nam Á - SeABank

Cậu ơi về cậu chia se kinh nghiệm nhe, cạu test bao giờ thế
test chiều thứ 7, 29/08. Seabank có ít thông tin về phỏng vấn quá, chẳng biết hỏi gì nữa, TSCĐ với CCDC chả biết gì nữa.

Thấy bảo mấy vị trí kế toán ưu tiên tuyển Nội bộ à. Hu hu
Chắc chỉ tuyển 1,2 người mà ưu tiên nội bộ thì đăng làm gì nhể

Các bạn đi test hôm 29/8 thì có bạn nào đc gọi đi pv vị trí Chuyên viên kế toán tổng hợp - Báo cáo Tài chính chưa ạ?

Các bạn đi test hôm 29/8 thì có bạn nào đc gọi đi pv vị trí Chuyên viên kế toán tổng hợp - Báo cáo Tài chính chưa ạ?

Mình cũng đi cùng ngày với bạn buổi sáng mà ko thấy gọi dù hôm đó kết qua của tớ là 10/10
Chả hiều cái bank này làm ăn kiểu gì. Gọi cho nhân sự nhân sự bảo sẽ gọi sau. Chắc là tuyển nội bộ OK rồi nên là ko tuyển ngoài nữa

Vậy hả bạn, ko hiểu như thế nào nhỉ? bạn cứ thử đợi đến thứ 4 xem , vì thấy bảo là từ 7 đến 10 ngày mới có kết quả mà.Với lại hình như như là một số vị trí khác cũng pv rồi mà sao vị trí này không thấy gì nhỉ?
Hôm nào bạn đc gọi đi thì thông báo trên này cho mọi người biết với nhé.Cảm ơn bạn

Mình cũng đc gọi đi pv vị trí CV kế toán thuế và qlý TSCĐ hôm 3/9.Có bạn nào đc gọi báo kết quả chưa?Ko biết có khoảng bao nhiêu ng ứng tuyển vị trí này nhỉ?Mình trả lời chán quá,huhu :((

Mình vừa đi pv ngân hàng seabank vị trí GDV ở Hà nội, hôm qua đọc topic thấy ít người chia sẻ kinh nghiệm pv vòng cuối nên nhân buổi pv dở tệ hn mình sẽ chia sẻ vs mng. Mình pv ở HO vs 3 chị, giới thiệu ra toàn phó vs trưởng phòng gd gì gì ý. Các chị pv rất hăng, rất nhiệt tình, khoảng 15 20p. Ngoài những câu hỏi quen thuộc trên mạng chia sẻ như giới thiệu bản thân, GDV cần tố chất j, công việc của GDV hằng ngày là j... các chị còn dựa vào CV pv. Mình từng bán hàng mấy tháng, chị ý bảo đóng giả kh mua rượu vang bảo mình tư vấn. Gọi là có ít kn thôi chứ k đỡ nổi khả năng vặn xoáy của chị. Chị bảo mình thiếu kỹ năg bán hàng (vừa ra trường thiếu kn, kỹ năng là phải thôi, thế nên mới cần đào tạo chứ). Sau đấy chị hỏi "em tìm hiểu j về seabank, seabank nằm trong top mấy???" Có ai biết Seabank nằm top mấy k ạ? MÌnh chỉ biết đây là 1 trong những ngân hàng TMCP hàng đầu của VN, mức độ nhận biết thương hiệu cao. Từ câu này, chị hỏi tiếp, "em biết seabank có những chi nhánh phòng giao dịch ở đâu", mình thì nhớ ra mỗi đoạn điện máy pico. Chị ý bảo mực độ nhận biết thương hiệu cao mà k để ý à, chắc nay đi qua đấy thấy mỗi cái chi nhánh đấy nên mới biết à.
Xong đấy còn nữa, "em làm thế nào để tháng huy động 50tr vs 10 thẻ các loại"
Xong đấy: Em hãy giới thiệu bản thân bằng tiếng anh. Quả thật hơi bị bất ngờ, mình chưa cbi gì cả. Chị đấy hỏi 3 câu t.a mình ấp úp k trả lời đc, xấu hổ vô cùng. Trên đây là 1 số câu hỏi + tình huống khó đỡ mình chia sẻ lên để b nào tham dự pv thì cbi, đừng như mình :((

Mình thưc sự không hiểu về tuyển dụng bên này nữa, các bạn test điểm thấp ở vị trí kế toán đã đi pv trong khi điểm test mình cao hơn thì chả thấy được đả động gì. Chắc từ giờ chả bỏ công bỏ việc mà đi test lại ở đây một lần nào nữa

Vậy hả bạn, ko hiểu như thế nào nhỉ? bạn cứ thử đợi đến thứ 4 xem , vì thấy bảo là từ 7 đến 10 ngày mới có kết quả mà.Với lại hình như như là một số vị trí khác cũng pv rồi mà sao vị trí này không thấy gì nhỉ?
Hôm nào bạn đc gọi đi thì thông báo trên này cho mọi người biết với nhé.Cảm ơn bạn
Mình thấy có bạn bảo đi pv về rồi đó

chờ đợi trong vô vọng, đã 5 ngày kể từ khi được phỏng vấn, chắc tạch :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti