Thi tuyển Giao dịch viên tại Ocean bank

Tình hình là có bác nào đi thi viết vị trí giao dịch viên của Oceanbank ngày 20/10 tại Láng Hạ không vào bàn luận cho vui
Chia sẻ tí kinh nghiệm cho những bạn chưa thi và có ý định thi ở Oceanbank là đề thi có 3 phần IQ trong vòng 20 phút đề thi này khá là khoai và cảm thấy rất nhanh @@ tiếng anh có 30 câu và nói chung trình tiếng anh của mình khá yếu nên no comment, còn đề thi nghiệp vụ trong vòng 45 phút 20 câu trắc nghiệm loanh quanh mấy cái về ngân hàng thương mại và những nghiệp vụ liên quan tới giao dịch viên, một số câu hỏi về luật gì gì đó mình ko nhớ rõ. 2 bài tự luận đại khái là định khoản về nghiệp vụ khi khách hàng tất toán tài khoản tiền gửi tiết kiệm tại ngân hàng, tính phí giao dịch khi khách hàng nộp ủy nhiệm chi và định khoản. Mình ko nhớ rõ lắm nhưng đại loại là thế nắm chắc một số kiến thức cơ bản về kế toán ngân hàng là làm chắc 50% rồi cũng đoán thế vì mình cũng dân ngoại đạo ah :-s

có kết quả pv rồi bạn ah tình hình là mình tạch 561 người thi mà chọn có 62 bạn pv :p thôi thì lấy kinh nghiệm cố gắng lần sau vậy

mình được gọi pv rồi mà không biết ocean pv như thế nào nhỉ? sinh viên mới ra trường chưa đi pv bao giờ cả:(

ui chúc mừng bạn nha :) qua được vòng thi viết là bạn đã hơn 500 người cũng thi rùi đấy :p tớ nghĩ cứ thoải mái và tự tin thể hiện mình thôi, chuẩn bị sẵn tâm lý cho mấy câu mà người ta hay hỏi nữa. mình cũng mới ra trường ah còn chả qua được vòng viết ấy

mình cũng qa thi viết, mai đi pv mà lo qá :-ss. thông tin ứng viên, câu hỏi cuối chưa biết viết thía nào :-(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên