Thi ngân hàng hay nhận việc "Nhân viên nghiệp vụ" (tại Khu công nghiệp)?

Chào mọi người. Tình hình là mình đang rất khó khăn để ra quyết định là có nên đi làm tại KCN với mức lương khá cao, mà công việc NHÂN VIÊN NGHIỆP VỤ (văn phòng và kinh doanh) chỉ yêu cầu biết t.anh và giao tiếp với các khách hàng quốc tế trong ngành dệt may (ở TPHCM), trong khi mình đang ở tỉnh khác => phải dời đồ đạc lũ khũ để sang chỗ mới ở, mà lại gửi xe bên dưới (ở trọ trên lầu) => SỢ MẤT XE nữa. Thời gian thử việc 1 tháng, nếu làm tốt thì được kí HĐ chính thức. làm Cv này thì có kinh nghiệm làm việc ở cty quốc tế, nhưng k hợp lắm với chuyên môn.

Tuy nhiên hiện tại các NH đang tuyển dụng rất nhiều (Sacom, Navi, EAB, OCB, ...) mình đang muốn thi tuyển vào các NH tại tỉnh mình đang sống để làm đúng chuyên ngành dù biết mới vào làm lương k cao như chỗ hiện tại, nhưng mình KHÔNG BIẾT LÀ CÓ CƠ HỘI ĐƯỢC TUYỂN DỤNG HAY KHÔNG, vì là SV mới ra trường (dù đã có kn làm sale), non kinh nghiệm và nghiệp vụ cũng chưa tự tin để đi thi (đã thi VCB và HD thì thấy làm cũng cỡ 50% và 75%). Còn nếu vào làm thử việc mà các NH lại kêu về đi thi thì lại lở dở cv mới vào làm => có thể k có cơ hội được làm chính thức, vì mình nghĩ cty mới họ cũng xem xét kỹ thái độ làm việc của mình trong tháng thử việc. Như 1 NH mình mới thi làm việc rất nhanh lẹ, pv xong, CÒN 7-10 ngày BIẾT KẾT QUẢ, trong khi mình CHỈ CÒN 2 NGÀY ĐỂ KHĂN GÓI CHO CHỖ LÀM MỚI TẠI TP. Mình đang rối trí, có bạn nào có thể cho lời khuyên k?

Theo mình bạn nên làm việc ở cty kia, sau này quay lại NH sẽ ok hơn :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back