Thảo luận về mức lương tại VietinBank tại Hà Nội!

bạn nào cho mình hỏi mức lương của SV ĐH mới ra trường nếu được làm việc tại Vietinbank thì tầm bao nhiêu không ạ?( vị trí tín dụng), mức lương này có phụ thuộc vào chi nhánh đang làm không hay là mức lương chung cho tất cả các chi nhánh trên địa bàn Hà Nội?

Thời gian giao dịch toàn hệ thống: sáng từ 7h30-11h30; chiều từ 13h-17h30; thứ 7: sáng từ 8h-11h30; chiều từ 13h-16h30. Coi như mất nguyên ngày thứ 7, đấy là giờ giao dịch thôi đấy nhé, vị trí kế toán và GDV còn cực hơn nhiều do phải sắp xếp chứng từ chưa kế đôi khi phải ở tới 9-10h đêm thu nợ cuối tháng hay chưa đóng quỹ đc do lệch tiền giữa GDV và thủ quỹ. Mình cũng đã từng là nhân viên của bank này, chưa từng biết đến lương ngoài giờ là gì, đôi khi thứ 7 và chủ nhật phải vô NH nguyên ngày để làm chứng từ. Đôi khi tự hỏi bản thân có làm tốt công việc chưa, nhưng chỉ biết sau giờ làm thì thở còn k nổi chứ nói chi đến chuyện giải trí hay thư giản để lấy lại sự cân bằng trong cuộc sống. Chưa kể có mấy chị làm lâu năm, càng lên cao thì càng về trễ, chồng con bỏ bê. Nói sự đánh đổi giữa công việc và cuộc sống là tất nhiên, nhưng có những thứ mất đi rồi thì bao nhiêu tiền cũng k mua lại đc. Ôi, thời gian khủng khiếp nhất đời mình cho đến hiện nay là làm nhân viên VietinBank!!!
Thê thảm quá vậy [-([-([-(

uhm,di nhiên roài ;)) nhưng ở vietin nổi tiếng là lương cao nhưng đi làm thì tối mịt mới về,thứ 7 làm cả ngày. Sorry tớ dùng từ " mức độ bóc lột" cao hơn hẳn các ngân hàng khác :)). T sắp out rồi đây,VCB mà thông báo đỗ cái là nhảy :))o|^_^|o
Kinh quá, Bác đúng là tầm cỡ, toàn gia nhập vào các bank khủng! em thèm nhỏ dãi đây!

trong 4 NH quốc doanh BIDV, Viet tin, vietcom vs agri thì bọn nào bóc lột kinh nhất hả các bác, các bác xếp theo thứ tự cho e cái. e còn lấy ít kiến thức đi chém gió vs mấy em :)) chứ chưa mơ mà vào dc =))

Lương thấp thì các bác kêu giời kêu đất
lương cao thì các bác kêu là bóc lột
THế các bác nào thích vào khách sạn với tường đá mát lịm ,trộm cũng không thèm ngó ngàng đén :)) lại dược diện bộ áo sọc đen sọc trắng nữa nhé ,cơm ăn đầy đủ khỏi lo lương thấp với cao
- À ,còn nghề làm ruộng giờ cũng nhàn :D

Ít ai có khả năng từng trải hết ở 4 môi trường này nên sao có thể đánh giá cũng như sắp xếp, hơn nữa các chi nhánh trong từng hệ thống cũng có môi trường khác biệt. Ai từng có kinh nghiệm ở đâu thì chia sẻ với mọi người thôi, k hy vọng bạn lấy đó để 'chém gió' gì đó, coi chừng có ngày bị 'trúng gió' đấy nhé ><

em nghĩ là Viettin > vietcom =BIDV > AGri ,em đang là sinh viên năm cuối nhưng theo cảm nhận của cá nhân em là như vây

THế các bác nào thích vào khách sạn với tường đá mát lịm ,trộm cũng không thèm ngó ngàng đén :)) lại dược diện bộ áo sọc đen sọc trắng nữa nhé ,cơm ăn đầy đủ khỏi lo lương thấp với cao
- À ,còn nghề làm ruộng giờ cũng nhàn :D
Chưa vô làm thì k biết nên k chấp, tới khi làm thực tế thì gặp cảnh, có than cũng k ai hiểu đâu. Đừng nhận xét người khác như thế, có khả năng thì xin vô làm thử đi, mà chắc gì đã có khả năng...

Thảm lắm, híc híc >.<

Giờ bạn làm ở đâu rồi,có lương cao như Vietin không?:ar!:ar!:ar!

---------- Post added 13-11-2011 at 12:20 AM ----------

THế các bác nào thích vào khách sạn với tường đá mát lịm ,trộm cũng không thèm ngó ngàng đén lại dược diện bộ áo sọc đen sọc trắng nữa nhé ,cơm ăn đầy đủ khỏi lo lương thấp với cao
- À ,còn nghề làm ruộng giờ cũng nhàn

Trích dẫn: http://ub.com.vn/threads/4025-muc-luong-tai-Vietin-Bank-Ha-Noi-?p=37796#post37796#ixzz1dVqwfSaD

Khổ quá,cuộc sống nó thế mà :)) Ai cũng muốn được lên thiên đường nhưng không ai mún "đai" - câu này của Steve Jobs trong bài diễn văn nổi tiếng "Stay hungry stay foolish " :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Giờ bạn làm ở đâu rồi,có lương cao như Vietin không?:ar!:ar!:ar!

---------- Post added 13-11-2011 at 12:20 AM ----------

Khổ quá,cuộc sống nó thế mà :)) Ai cũng muốn được lên thiên đường nhưng không ai mún "đai" - câu này của Steve Jobs trong bài diễn văn nổi tiếng "Stay hungry stay foolish " :))
Hiện mình làm ở SCB, lương khoảng 9 triệu thôi nhưng đầu óc thảnh thơi lắm, môi trường thì thân thiện, tuy cũng về trễ nhưng chỉ vào dịp cuối tháng ^^, bạn làm ở vị trí nào trong VietinBank? Mình cũng hâm mộ bạn vì có cơ hội thi vô VietcomBank. Chúc bạn may mắn nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,535
Thành viên mới nhất
cbgbmerch
Back
Bên trên