Thảo luận về ĐỀ THI vào Vietinbank 2012 qua các đợt !!!

đợt này thi trắc nghiệm trên máy đấy. mình thì chả nộp đc hồ sơ nhưng thấy trên trang website của vietin thông báo cho các bạn thi ở cần thơ thấy thế.
Đợt này tuyển dụng khắp các chi nhánh , lại thi tập trung tại từng điểm, số lượng hồ sơ nhiều ,lấy máy đâu ra mà thi chứ =)) Theo mình thì thi viết trên giấy , thi tự luận có kèm 1 phần trắc nghiệm nhỏ ,có giải thích

1. Có 1 lọ kẹo chỉ có 2 màu : màu vàng và màu xanh. 1/4 số kẹo vàng và 5//6 số kẹo xanh là kẹo chanh, còn lại là kẹo cam( k nhớ cxac nhe ). Hỏi có bao nhiêu kẹo chanh, bao nhiêu kẹo cam. Biết số kẹo vàng vào kẹo xanh bằng nhau.

Bài này bạn nhớ nhầm đề thì phải !

2. Có 4 tất đỏ & 4 tất xanh, theo như mình nhớ lại thì đề bài hỏi xác suất để lấy đc 3 tất đỏ hoặc 3 tất xanh trong 4 lần lấy ngẫu nhiên biết rằng mỗi lần lấy xong lại bỏ chiếc tất vừa lấy ra vào đống tất ban đầu

Bài thứ 2 thì cũng tương đối khó.
Để lấy được 3 tất đỏ thì 4C3*4C1*4C1*4C1*4C1/8^4=1/4
hay siêu bội nCk(4,3) = 4C3*0.5^3*0.5 = 1/4
câu 1 mình nhớ ko chắc
còn câu 2 bạn giải mình ko hiểu lắm, vì quên hết xác suất rồi :(

lần 5/2012 vừa rồi số lượng thi cũng đông nhưng chỉ có 3 chi nhánh thoy
tập trung lại thì thi trên máy chứ lần này thi toàn hệ thống chắc lại như đợt năm ngoái thoy
thi trắc nghiệm có giải thích và bài tập

mới lên web vietin coi cả nhà ơi
các CN ở tây nam bộ sắp thi đó
tất cả tập trung tại CN cần thơ thi và thi trắc nghiệm máy lun
vậy là các CN khác cũng vậy thoy
nghe nói năm nay vietin bắt đầu áp dụng cái vụ thi trực tuyến này vào để thi NV cho nhân viên lun mà
vậy là từ h chuẩn bị tâm lý thi trắc nghiệm là vừa
mình thì mấy cái NV, tiếng anh k sợ chỉ sợ có cái thi logic thoy, kỳ vừa rùi toàn xác suất chẳng biết gì cả

bạn nào đã thi đợt rồi trên máy tính chia sẻ cùng mọi người tham khảo với nhé
thanks !

1. Có 1 lọ kẹo chỉ có 2 màu : màu vàng và màu xanh. 1/4 số kẹo vàng và 5//6 số kẹo xanh là kẹo chanh, còn lại là kẹo cam( k nhớ cxac nhe ). Hỏi có bao nhiêu kẹo chanh, bao nhiêu kẹo cam. Biết số kẹo vàng vào kẹo xanh bằng nhau.

Bài này bạn nhớ nhầm đề thì phải !

2. Có 4 tất đỏ & 4 tất xanh, theo như mình nhớ lại thì đề bài hỏi xác suất để lấy đc 3 tất đỏ hoặc 3 tất xanh trong 4 lần lấy ngẫu nhiên biết rằng mỗi lần lấy xong lại bỏ chiếc tất vừa lấy ra vào đống tất ban đầu

Bài thứ 2 thì cũng tương đối khó.
Để lấy được 3 tất đỏ thì 4C3*4C1*4C1*4C1*4C1/8^4=1/4
hay siêu bội nCk(4,3) = 4C3*0.5^3*0.5 = 1/4
theo mình thì xác suất là 2* (4C3) / (8C4) = bao nhiêu thì mình k biết vì không có máy tính :D

hôm mình nộp hồ sơ chị nhân sự nói là em check mail thường xuyên nha vì khi nào thi thì bên chị sẽ gửi user vào mail đấy.....100% là thi trắc nghiệm (mình ở VP)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên