Thảo luận về Chính sách nhân sự "củ chuối" của một số Nhà băng

Alibaba

Verified Banker
Tình hình là em thấy vẫn còn một số ngân hàng dùng "vũ lực" để giữ chân nhân viên bằng các chính sách hết sức củ chuổi như:

1. Giữ bằng đại học 2 năm
  2. Bắt nộp tiền đặt cọc 20-30trđ
  3. Trích lương hàng tháng để đặt cọc....
Có bác nào rơi vào hoàn cảnh này không? Nhớ ngày xưa có mỗi món giữ bằng mà đến lúc xin nghỉ đến là vật vã :-s

Mình làm ở ACB thì thấy ko có đặt cọc gì cả, ngay cả bằng mình củng chưa nộp, làm chính thức củng gần 1 năm rồi, nếu mà có bắt giữ bằng hay tiền thì đúng là ức chế thật đấy chứ.

Việc giữ chân bằng tiền đặt cọc chỉ "hù" được cấp nhân viên thôi. Hiện nay cấp Trưởng Phòng trở lên, nhiều Ngân Hàng sẵn sàng chi tiền "mua" về. Nghe tưởng cứ như chuyển nhượng trong bóng đá.

Các bạn không thấy cấp Phó Tổng, TGĐ nhảy từ ngân hàng này qua ngân hàng khác à. Đằng sau toàn là những công ty săn đầu người dàn xếp cả đấy. Lôi kéo được những nhân vật chóp bu, phí "chuyển nhượng" lên đến tiền tỷ.

Thật muốn được một ngày như vậy quá.

hihi.. TCB giải tỏa hết tiền đặt cọc cho nv rùi bạn ơi, trước đây cái vụ trích nộp tiền mỗi tháng tùy chi nhánh nữa, mình chỉ nộp 1tr đặt cọc từ lúc vào cho đến khi đc giải tỏa thoy nhá (tuy TCB có nhiều cái k ok lắm nhưng sự thực môi trường học hỏi, tích lũy thì rất ok - môi trường thử độ "lì lợm" tốt nhất

Hihi...ở chỗ tớ còn có chính sách: Hai vợ chồng ko được cùng làm việc tại NH, 1 trong 2 người phải chuyển hoặc nếu muốn tiếp tục cv thì li dị =))

Lần đầu tiên mình nghe có đặt cọc và giữ bằng đó :-o , tự nhiên mỗi tháng bị trích 1 khoản tiền dù ít nhưng cũng thấy sót :-s

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên