Thảo luận luơng Vietcombank các chi nhánh của nhân viên mới

Tình hình là chuyện lương lậu luôn là đề tài muôn thuở của con người. Mà chuyện này lại là chuyện tế nhị không thể hỏi trực tiếp nên mí lên đây nhờ giúp đỡ, mình đang phân vân là không biết thu nhập ( bao gồm các khoản phụ cấp, tức là số tiền thực lĩnh hàng tháng í) của nhân viên tín dụng Vietcombank sau 2 tháng thử việc thì sẽ ntn, sau 1 năm, 3 năm và lâu năm sẽ như thế nào, mình nghe nói lương các ngân hàng hiện nay không có tăng lương theo thâm niên công tác mà tính bằng nhau hết cho tất cả nhân viên mới và cũ k biết có đúng không, bạn mình đang thử việc ở vietcombank Long An mỗi ngày 160 x 22 ngày ( vietcom nghỉ làm t7, cn) = 3,5tr/tháng nghe nói sau 2 tháng thử việc thì vào chính thức thu nhập được khoản gồm:

4tr1 lương cơ bản của hệ đại học
+400 phụ cấp xăng điện thoại
+ (50k x 22 ngày cơm= 1 tr)
+ 50% x 3,5tr lương kinh doanh
= tầm 7,2tr
sau 1 năm thì được hưởng 100% lương kinh doanh tức tổng thu nhập khoảng 9tr và hình như hok có tăng nữa k biết có đúng hok ( chuyện thưởng thì tùy chi nhánh hên sui nên k bàn ở đây). các bác có thông tin gì từ người quen hay chính bản thân ở các chi nhánh khác thì chia sẻ với nhé, nhớ nêu rõ tên chi nhánh trả lương để ae khỏi thắc mắc nhé !

lương mới lương cũ thì cũng thế thôi, nhận hàng tháng còn tăng cao hơn ... nhưng chắc V2 lại giảm thôi ... lâu dài thì cũng lại như bên cổ phần ... tiếp bước Vietin

sếp của VCb là sếp cũ Vietin mà, Lương cơ bản là giảm, tính theo kpi nên luong sếp sẽ cao hơn, làm ko đủ điểm kpi là bị trừ lương nữa :(((
Mà bh 3 năm đầu tính có 75% luong V2 thôi..trời ơi :((

sếp VCb là sếp cũ Vietin, lương cơ bản là giảm, tính theo kpi nên luong sếp sẽ cao hơn, làm ko đủ điểm kpi là bị trừ lương nữa :(((
Mà bh 3 năm đầu tính có 75% luong V2 thôi..trời ơi :((
Thông tin này là từ đâu vậy bạn? :(((( vậy bây giờ nv mới vào thì hàng tháng khoang bao nhiêu bạn?

cuối năm nay vcb sẽ áp dựng kpi nha bạn! lương giờ vào thử việc là 160k/ngày, chính thức khoảng 7,8tr mà năm đầu ko cớ thưởng đâu :)))
năm đầu không có thưởng à bạn ơi :'( t cũng đang thử việc vcb này, mà quy chế tính lương mới bây giờ như nào cậu. áp kpi vào thì sẽ như nào

Mình mới hỏi 1 chị làm vcb khoảng 10 năm, chị ấy bảo theo cách tính lương kpi, thì mỗi người chỉ có thể có thu nhập maximum 130% lương hàng tháng thôi. Lương hàng tháng có thể vẫn như cũ, nhưng thưởng tính theo kpi, bạn nào đạt sẽ được khoảng 30% lương. Nhưng thông tin này cũng chỉ được nghe nói chứ chưa được xác thực, nghe ai nói thì mình ko rõ nhưng rõ là chị ấy làm ở đây lâu rồi, có lẽ cũng biết thông tin nào đáng tin tưởng :( Có ai biết rõ ới lên cho mọi người biết với ạ

Đg thắc mắc ko hiểu vì sao một số người làm ở bank khác 5 - 6 năm kinh nghiệm rồi mà còn cố bon chen vô VCB chi để phải xuất phát lại từ đầu? Đã 5-6 năm kn rồi thì cố gắng ở lại để lên phó/trưởng phòng hoặc nhảy qua bank khác lên chức cao hơn. Bon chen vô VCB chi để rồi như 1 nv mới

Đg thắc mắc ko hiểu vì sao một số người làm ở bank khác 5 - 6 năm kinh nghiệm rồi mà còn cố bon chen vô VCB chi để phải xuất phát lại từ đầu? Đã 5-6 năm kn rồi thì cố gắng ở lại để lên phó/trưởng phòng hoặc nhảy qua bank khác lên chức cao hơn. Bon chen vô VCB chi để rồi như 1 nv mới
có gì mà khó hiểu bạn,dễ hiểu mà.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back