[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Lương trên hội sở Agribank không kinh doanh thì có cao hơn tín dụng ở chi nhánh không vậy mọi người?

rất lâu rồi không vào trang này, mình thấy nó thật rất phát triển.
Cảm ơn từng các đóng góp của các bạn anh chị em thành viên năng động và nhiệt tình nhé.

Mình cam đoan với các bạn là Standard Chartered không có chuyện lương 1000 USD ++ đâu nhé. Mình hiện nay đang làm ở đó, lương thử việc 500, kí hợp đồng là 600$, sau một năm một bạn ở vị trí mình là khoảng 800$, 2 năm thì mới được chừng đó. Và hơn nữa là không có thưởng gì ngoài tháng 13 đâu

Mọi người ơi, em đang thi vào BIDV theo chương trình "tuyển dụng tập trung 2013" vị trí GDV. (em thi chi nhánh loại I).
Có anh chị nào cho em bít mức lương của GDV BIDV cho sinh viên mới ra trường ko ạ?

Mình cam đoan với các bạn là Standard Chartered không có chuyện lương 1000 USD ++ đâu nhé. Mình hiện nay đang làm ở đó, lương thử việc 500, kí hợp đồng là 600$, sau một năm một bạn ở vị trí mình là khoảng 800$, 2 năm thì mới được chừng đó. Và hơn nữa là không có thưởng gì ngoài tháng 13 đâu

lương thế là cũng cao lắm rồi mà bạn.tính ra thu nhập 1 năm là hơn 150 triệu rồi

800$ tính ra là cao rồi đấy.

Mọi người ơi, em đang thi vào BIDV theo chương trình "tuyển dụng tập trung 2013" vị trí GDV. (em thi chi nhánh loại I).
Có anh chị nào cho em bít mức lương của GDV BIDV cho sinh viên mới ra trường ko ạ?

Thử việc thì mình hok biết nhưng chính thức GDV thì >=6 triệu

thế còn lương pháp chế ở hội sở Vietcombank thì thế nào ạ? em nghe nói vào được vị trí này khó lắm, chắc toàn COCC

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back
Bên trên