[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
E nghe đồn HSBC lương nv bình thường cũng 1000$ phải ko các a chị? NGhe mà khó tin quá!
không đâu bạn ơi, tùy vị trí thôi, nv cũng chia làm nhiều bậc, có kinh nghiệm hay không, còn sinh viên mới ra trường thì khoảng 350usd thôi, nhưng áp lực thì cũng cao lắm. còn 1000usd cũng có nếu bạn lên bậc. còn ở vietcom thì bạn mình làm phó phòng kế toán giao dịch lương khoảng 14 tr, lễ 2/9 vừa rồi thưởng được gần 30tr. thoe mình biết lương 1 số bank đv sv mới ra trường làm vị trí tín dung : MB khoảng 7tr, Seabank khoảng 5t5, ocean khoảng 4t5, vietcom khoảng 7tr, HSBC khoảng 7tr,

Bạn nào làm trong Navibank xin cho mình hỏi lương Tín dụng đối với sinh viên mới ra trường là bao nhiêu? Xin cám ơn các bạn

không đâu bạn ơi, tùy vị trí thôi, nv cũng chia làm nhiều bậc, có kinh nghiệm hay không, còn sinh viên mới ra trường thì khoảng 350usd thôi, nhưng áp lực thì cũng cao lắm. còn 1000usd cũng có nếu bạn lên bậc. còn ở vietcom thì bạn mình làm phó phòng kế toán giao dịch lương khoảng 14 tr, lễ 2/9 vừa rồi thưởng được gần 30tr. thoe mình biết lương 1 số bank đv sv mới ra trường làm vị trí tín dung : MB khoảng 7tr, Seabank khoảng 5t5, ocean khoảng 4t5, vietcom khoảng 7tr, HSBC khoảng 7tr,
Nghe bao vCB với MB có vẻ là ổn định hơn cả cái vụ lương lậu nhỉ

Agribank: Theo như t đc biết (thông tin từ 1 chi nhánh nhé, các chi nhánh còn lại t k bít), nv hợp đồng 3,9tr/tháng. Làm chính thức, khởi điểm, gdv đc hơn 5tr/tháng. Nhưng chú bảo vệ ở đó (ng quen mà) bảo là nv ở đó tiêu tiền kinh lắm, quần áo toàn hàng hiệu. Lương Agri so vs các ngân hàng khác cũng bình bình như nhau, được cái mấy khoản abc j j ấy thì tương đối. Ông giám đốc chi nhánh, thỉnh thoảng nhàn rỗi đi ktra các PGD, cũng đc vài triệu gọi là tiền biếu sếp ăn sáng. Bữa sáng của sếp hơn tiền tiêu của t cả tháng ấy chứ, hic
MB: chú bạn t làm tín dụng bên đó, thấy bảo hầu như toàn 7,8 mới về, được cái đãi ngộ tốt, lương thấy nó bảo là đc trên 7 triệu (k rõ có phụ cấp j chưa nữa).
BIDV: bạn t làm ở tỉnh thôi, bên tín dụng, vào làm chính thức đc 7 triệu, chưa thưởng.
Vietin: bạn của bạn t, bên tín dụng, chính thức, cả phụ cấp, đc 8 triệu (ở Hà Nội nhé)

BIDV, Vietinbank với Vietcombank mà lương được 7 8tr thì cũng không cao lắm so với các ngân hàng khác, không biết thưởng ở mấy ngân hàng này thế nào nhỉ ? tại thấy ai cũng đua nhau chen chân vào :D

BIDV, Vietinbank với Vietcombank mà lương được 7 8tr thì cũng không cao lắm so với các ngân hàng khác, không biết thưởng ở mấy ngân hàng này thế nào nhỉ ? tại thấy ai cũng đua nhau chen chân vào :D

bạn mình làm VCB hội sở. Lương bình quân tính cả thưởng khoảng 14tr

Đó chỉ là lương khởi điểm thôi b ah, thế là cao rồi, n mấy ngân hàng đó làm vất lắm, b t đang trong time thử việc mà cũng toàn hơn 7h mới về. Agri thì nhàn nhã hơn. Chẹp, cứ bảo ngân hàng lắm tiền, đó là tiền của ng ta chứ có phải của mình đâu, chỉ đc nhìn mà k đc lấy. Về quê, ai cũng bảo, mày mà vào ngân hàng thì lo j nữa, tiền tiêu k hết, bực mình. Thu nhập ngân hàng bảo cao, chứ t có đứa em họ, học có trung cấp y, làm y tá ở hn, chạy có chút tiền thôi ah, mới vào đc mấy tháng mà thu nhập nhờ 1 số khoản bất chính thì trên dưới ít nhất 20tr (cứng đã 7tr rồi), hic.

Tớ có 1 người bạn làm GDV ở 1 chi nhánh BIDV trung tâm HN . Lương khởi điểm là 7tr 1 tháng . 1 đứa nữa làm ở VietinBank , làm việc tại phòng tín dụng : lương 6,5tr/tháng .Hix => Cao thật

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,663
Thành viên mới nhất
eyehategodmerch
Back