[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
lương bên vietcom làm j nhiều thế.có bạn nào biết chính xác mới vào chuyên viên khách hàng bên vietcom luơng bao nhiêu nhỉ. và có áp lực công việc ko?
Bạn của chị mình làm phó phòng giao dịch của CN HCM, lương tầm 20tr/tháng (chưa kể thưởng), đợt 2/9 vừa rồi thưởng khoảng >30tr xong rồi mội người rủ nhau đi Thailand chơi, nghe mà phát hoảng. Áp lực thì ở đâu cũng có nhưng bank này đỡ hơn Vietin. Ước gì mình chen đc 1 chân vô đó cũng đỡ hic >.<

Mình rất ủng hộ việc tảng lương cho sv mới ra trường vì nó sẽ làm mục tiêu phấn đấu cho nhiều bạn sv

kinh nhỉ. ko biết ở chi nhánh tỉnh mình thế nào.hi vọng cũng cao cao 1 tí, chen vào cũng dễ thôi mà cậu, cái j ko mua đc bằng tiền thì phải mua nhiều tiền hơn =))

kinh nhỉ. ko biết ở chi nhánh tỉnh mình thế nào.hi vọng cũng cao cao 1 tí, chen vào cũng dễ thôi mà cậu, cái j ko mua đc bằng tiền thì phải mua nhiều tiền hơn =))
Bank này chỉ tuyển nội bộ, chẳng biết đường nào mà đi vòng cửa sau, nhưng cái quan trọng nhất là hem có tiền ^.^

Nếu là mình thì sẽ chọn ACB vì NH này hiện nay đc coi là có hoạt động ổn định, còn Sacom theo mình biết là bank này đang trong quá trình cắt giảm biên chế lao động do sự thu hẹp hoạt động của các cty con như sacom securities hay sacom real. Nhưng cũng tùy chỗ nữa bạn à, nếu như chưa biết thêm thông tin nào khác thì đành phải chọn 1 trong 2, ý kiến của mình chỉ để tham khảo, cái chính vẫn là quyết định của bạn và có thêm yếu tố may mắn nữa.
Chúc bạn thành công nhe.

cám ơn bạn nhé, mình biết thêm thông tin nữa là chỉ tiêu về doanh số của ACB cao hơn bên Sacom, nhưng mức lương thì same same nhau, bên ACB thì chỉ chuyên làm QHKH, còn Sacom thì phải làm QHKH và làm hồ sơ lun nhưng đc cái doanh số thấp hơn ACB nhìu.....^^

các bạn đã đi làm ở những ngân hàng này chưa mà có thể nêu ra mức lương một cách chắc chắn vậy? các bạn nên đi làm trong những ngân hàng đó, chứ đừng nên nghe người này người kia nói, vì trăm nge ko bằng một thấy. mình vừa dc nhận vào làm BA cho DAB, lương thử việc 4,5 triệu (net). các bạn hãy thực tế đi, đừng nghe đồn đại rùi phán bừa.

---------- Post added 03-11-2011 at 04:45 PM ----------

Mọi người ơi có ai đã từng làm ở MB chưa cho mình hoi?
1 . lương cứng NV Tín Dụng là bao nhiêu ( chi nhánh HN )
2 . chế đọ đãi ngộ ở MB có tốt ko hả mọi ng ?
3 . Thời gian thử việc , học việc cho đến khi kí hợp đồng 1 năm là bao nhiêu lâu ?

thank all . love you all !!!!!
bạn mình năm ngoái xin thực tập tại MB, sau khi pvan đạt được tính là học việc lun. thời gian học việc là 6 tháng (vì lúc đó còn là sv mà). tính ra sau khi bảo vệ khóa luận bạn cũng chỉ còn có 2 tháng chứ mấy. thử việc 2 tháng. nếu tính như vậy thì rất tốt so với những bạn chỉ thực tập ko thoy, vì như vậy là mình đã có cơ hội dc nhận vào chính thức tại MB rùi. chế độ MB tốt so với mặt bằng ngân hàng. lương học việc cỡ 3tr/tháng

bố mình la cán bộ tín dung cua NHNT chi nhánh huyện luc yên yên bái nhưng mưc lương cúng chỉ có 6tr/ tháng thôi

---------- Post added 06-11-2011 at 09:41 AM ----------

có anh chị nào đi trước có thể cho em hỏi. Thực trang hoạt động huy động vốn của NHTM hiện nay được không?. dúp em với

[/COLOR]
bạn mình năm ngoái xin thực tập tại MB, sau khi pvan đạt được tính là học việc lun. thời gian học việc là 6 tháng (vì lúc đó còn là sv mà). tính ra sau khi bảo vệ khóa luận bạn cũng chỉ còn có 2 tháng chứ mấy. thử việc 2 tháng. nếu tính như vậy thì rất tốt so với những bạn chỉ thực tập ko thoy, vì như vậy là mình đã có cơ hội dc nhận vào chính thức tại MB rùi. chế độ MB tốt so với mặt bằng ngân hàng. lương học việc cỡ 3tr/tháng
[/QUOTE]
sao cứ nghe nói rồi phán bừa thế nhỉ, MB nào mà lương học việc 3tr/tháng. Không đúng nha bạn....

sinh viên mới ra trường mong làm ngân hàng nào lương đủ để trang trải chi phí là ổn rồi :( nhất là ở hà nội ( 3tr mà đi làm chắc đủ sống )
- ngày trước thấy techcombank nghe khoản kĩ năng êm tai sướng hăm hở đi xin thực tập techcombank đợt vừa rồi .kq : Trượt ngay pv sơ loại ,về nhà suy nghĩ 1 ngày nhận ra mình không thuộc về techcombank :((
- giờ mong ngóng abbank với vpbank ,mong abbank nhiều hơn vì có chi nhánh ở nhà :D
mọi người ai biết anbank lương nhân viên tín dụng cho sinh vien mới ra truong thế nào ạ :(

E nghe đồn HSBC lương nv bình thường cũng 1000$ phải ko các a chị? NGhe mà khó tin quá!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên