Thành lập CLB đọc sách-ứng dụng thực tiễn.

hoangtuanhvnh_TTQT

Thành viên tích cực
Lý do thành lập:hiện nay ở diễn đàn mình có quá nhiều người chưa tìm được công việc phù hợp và có cái nhìn không mấy lạc quan với

cuộc sống,chính vì vậy mình muốn tạo ra một không gian học tập thực sự bổ ích cho các thành viên nhằm nâng cao kĩ năng sống cũng như

kinh nghiệm về nghề nghiệp tương lai.Bên cạnh đó thì kĩ năng đọc sách vô cùng quan trọng đối với mỗi chúng ta nhưng tôi thấy giới trẻ rất ít

đọc sách hoặc đọc cũng chỉ để qua loa chưa áp dụng 1 cách hiệu quả vào cuộc sống.

Mục Tiêu hoạt động: Mục tiêu chính thành lập clb là nâng cao hiểu quả làm việc cá nhân cũng như kĩ năng làm việc theo nhóm,chém gió là thứ yếu!

Hình thức hoạt động:Các thành viên sẽ trao đổi với nhau về những kĩ năng cũng như kiến thức chuyên ngành qua sách,tạp chí,mạng ...về

mảng tài chính ngân hàng hoặc các mảng kiến thức có liên quan sau đó chia nhóm và vận dụng để áp dụng vào thực tế,các bạn sẽ thảo

luận để tiếp cận các ngành nghề liên quan để tạo thu nhập....Theo quan điểm của tôi,Khách hàng là người trả lương cho chính chúng ta nên

hoạt động đầu tiên mà clb phải thực hiện được đó là: tiếp cận khách hàng và tạo sự hài lòng cho khách hàng......
Thời gian:dự kiến vào các thứ 7 or CN hàng tuần.
Điều kiện tuyển thành viên: Những cá nhân có mong muốn cải thiện bản thân,mong muốn trở thành con người năng động và có chí tiến

thủ, tham gia câu lạc bộ một cách nghiêm túc và ý thức được mọi hành vi của mình.

Tài nguyên:mỗi lần sinh hoạt chúng ta sẽ trao đổi với nhau về các cuốn sách hay có thể áp dụng vào thực tế,Trước tiên chúng ta sẽ huy

động nguồn sách từ chính mỗi thành của clb,sau đó sẽ phát triển thêm.

Địa điểm hoạt động:Khu vực Hà Nội

Trên đây là một số tiêu chí mà tôi đưa ra mong các bạn đóng góp thêm để xây dựng clb hoạt động có hiệu quả! và qua đây tôi cũng mong

các anh chị có kinh nghiệm tham gia dẫn dắt clb để có những chia sẻ thực tế,qua đấy các bạn trẻ học hỏi được nhiều hơn!

Các bạn có thể đăng kí tên thành viên và địa chỉ liên lạc ở dưới để mình tổng hợp!
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào bạn Tuấn :)
CLB sẽ hoạt động như thế nào hả bạn? mình cũng muốn tham gia để chia sẻ (dù mình k có nhiều sách :D) và được chia sẻ
Tớ đăng ký với nhé

Mình rất hứng thú với ý tưởng thành lập CLB đọc sách. Theo mình, nếu nói ra, trình bày ý kiến và lắng nghe ý kiến của mọi người thì đó là 1 lần nhớ, hiểu thêm về những gì mình được đọc đồng thời tiếp thu được cách nhìn nhận của người khác. Mình hi vọng sẽ được tham gia CLB và mong CLB sẽ hoạt động hiệu quả!
Thông tin đăng kí của mình:
Đào Vân Anh, sv năm 3 trường ĐHNT Gmail: daovananh.ftu

Chỉnh sửa lần cuối:
Theo mình thì đây là một ý tưởng hay và cần thiết đối với sinh viên. Tuy nhiên CLB sẽ là nơi chia sẻ những cuốn sách hay và khả năng ứng dụng vào thực tiễn cao nhưng mình nghĩ sẽ có những chủ để cụ thể cho từng buổi off liên quan tới những vị trí trong NH. Trước tiên chúng ta có thể off một buổi trước sau đó sẽ thảo luận kỹ hơn về mục tiêu cũng như cách thức hoạt động của CLB. ^^
Mình cũng muốn join. Thông tin của mình :
Họ và tên: Đặng Thị Thoa
SV năm 3 : Đại Học Công Nghiệp Hà Nội

CLB sẽ hoạt động như thế nào hả bạn? mình cũng muốn tham gia để chia sẻ (dù mình k có nhiều sách :D) và được chia sẻ
Tớ đăng ký với nhé

như mình đã nêu,chúng ta sẽ áp dụng những kiến thức từ sách,tạp chí...sau đó sẽ triển khai áp dụng vào thực tế nhằm hoàn thiện cá nhân cũng như hỗ trợ nhau có nghị lực hơn trong cuộc sống!ở trên mình mới chỉ triển khai ý tưởng.Thực ra mình đã áp dụng phương pháp này và thấy có nhiều tác dụng.

---------- Post added 20-05-2012 at 12:17 AM ----------

chưa hình dung CLB sẽ hoạt động ntn, ở đâu!
Bạn xem lại ở trên nhá,hoạt động thì ở khu vực Hà NỘi(quang các trường kinh tế)

Tớ đăng ký với nhé
Bạn có thể cung cấp mail hoặc địa chỉ để mình tổng hợp,sau đó thông báo cho moi người.thanks

---------- Post added 20-05-2012 at 10:34 AM ----------

Theo mình thì đây là một ý tưởng hay và cần thiết đối với sinh viên. Tuy nhiên CLB sẽ là nơi chia sẻ những cuốn sách hay và khả năng ứng dụng vào thực tiễn cao nhưng mình nghĩ sẽ có những chủ để cụ thể cho từng buổi off liên quan tới những vị trí trong NH. Trước tiên chúng ta có thể off một buổi trước sau đó sẽ thảo luận kỹ hơn về mục tiêu cũng như cách thức hoạt động của CLB. ^^
Mình cũng muốn join. Thông tin của mình :
Họ và tên: Đặng Thị Thoa
SV năm 3 : Đại Học Công Nghiệp Hà Nội
Bạn vui lòng để lại địa chỉ mail hoặc sdt thể mình tiện liên lạc!thanks

minh rất lười đọc sách, k biết tham gia thì sẽ thế nào

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089