Thằng sếp chết tiệt!!!

Mình có khoảng thời gian hơn 1 năm dưới quyền 1 sếp. Về cơ bản thì rất tốt tính, rất lành, tuy nhiên sếp ko phải dân ngân hàng, nên cũng chả biết mấy j về tín dụng, quản lý nvien mang tính chất hành chính, khuôn khổ nvien văn phòng (mà dân tín dụng thì phải lượn lờ nh` thì mới có khứa chứ), gây ra ép buộc, và vì ko nắm rõ nh` về tín dụng, nên nh` ca "khó đẻ" sếp k định hướng dc, ko có tiếng nói với cấp trên. Do vậy cũng sinh ra tâm lý chán ghét trong anh chị em

Sếp mình đây cũng như bạn nói đó, hình như việc chính của ổng là được trả lương cao hơn bọn nhân viên để xem camera, check mail rồi phát tán cho nhân viên xử lý, có hôm mải làm thì có khách hàng đến, đã ngẩng mặt lên chào rồi nhưng hắn bật camera lên đúng lúc mình cúi mặt xuống và bị hắn gọi điện ra ngoài nói mình là không chào hỏi khách, chết tiệt! Đã thế còn cái kiểu gọi nhân viên toàn là cái, từ cái được định vị trước tên bọn mình, rồi thì ngôn ngữ mail, sms thì toàn cộc lộc, thiếu văn hóa...không kể đâu cho hết!

Thế này phải cho sếp bạn tham gia khóa học Văn hóa Doanh nghiệp. Chắc chắn sếp bạn bị trượt vỏ chuối :)):)):))

Cái topic này nó hiện lên ở ngoài trang chủ, lỡ sếp bạn mà cũng tham gia diễn đàn này thì... ;))

Vấn đề đâu phải muốn chuyển là chuyển được. Mình đã từng gặp trường Hợp này rùi và cấm có kêu, có cãi gì nhé! Khách hàng sếp chỉ là phải làm? Thu nhập không đảm bảo trả nợ thì phải vẽ thu nhập. Không có phương án thì vẽ phương án? Khoản vay sếp đảm bảo phải làm? Không làm sếp đảm bảo?Làm thế nào thì làm để cho vay. Đừng yêu cầu KH bổ sung hồ sơ gì cả. Tất nhiên nếu không cho KH vay được thì ăn cái chắc là Đánh giá không làm được việc nhé!

NH này kiểm soát rủi ro kém nhỉ, sao 1 mình GD PGD mà có quyền quyết định vậy được. Nợ quá hạn nh khác, rồi ko có khả năng trả nợ nữa. Ông này làm thêm ngày nào chắc có nợ xấu ngày ấy.

Mình rất hiểu tâm trạng này. Nhưng hầu hết đã là nhân viên cấp dưới thì chúng ta luôn bị thiệt thòi. Bởi chúng nó được đề bạt được thăng tiến đều có sắp đặt trước hết rồi, chứ không phải do năng lực đâu bạn. Nên mình chống lại không khác gì trứng chọi đá. Bọn ấy phe cánh nhau cả. Từ ăn chia, phết phẩy, chúng đều có công thức sẵn rồi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,497
Thành viên mới nhất
pughsteae888
Back
Bên trên