Thắc mắc về thực tập tìm năng của sacombank

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Nộp được ah bạn . Họ chỉ kêu ai có bằng hay chứng chỉ gì rùi thì nộp thui , còn chưa có thì khỏi nộp cũng cũng được, chỉ nộp những giấy tờ cơ bản mà họ yêu cầu là ok rùi

Năm trước bức xúc cái vụ tiềm năng này lắm nè, thực tập xong nghỉ , cả tháng sau mới có 2tr tiền lương. Được đề cử ở lại phỏng vấn nhận vô làm , phỏng vấn xong im re luôn ko hề có hồi âm gì cả , làm chờ dài cả cổ , mắc cười với cái sacombank này thiệt . Đã thế còn bị bắt đi làm thẻ ATM để mọi ng chạy chỉ tiêu cho đủ , tớ phải đi khắp tất cả các trường DH , CD để làm hàng trăm cái thẻ cho mọi người trong Sacom để chạy chỉ tiêu , rồi còn bị dụ rằng : nếu ai huy động được ngta gửi tiết kiệm hoặc đến vay tiền thì sẽ được giữ lại làm việc , nên tớ về kêu ng nhà rút 4 tỷ đang gửi bên ngân hàng khác qua đây gửi , kết quả thì sao ? Có được ở lại làm đâu , chỉ có người khác được thưởng tiền do chạy đủ chỉ tiêu về huy động vốn thôi ! (4 tỷ * 0.1% = 4tr tiền thưởng đấy )

Năm trước bức xúc cái vụ tiềm năng này lắm nè, thực tập xong nghỉ , cả tháng sau mới có 2tr tiền lương. Được đề cử ở lại phỏng vấn nhận vô làm , phỏng vấn xong im re luôn ko hề có hồi âm gì cả , làm chờ dài cả cổ , mắc cười với cái sacombank này thiệt . Đã thế còn bị bắt đi làm thẻ ATM để mọi ng chạy chỉ tiêu cho đủ , tớ phải đi khắp tất cả các trường DH , CD để làm hàng trăm cái thẻ cho mọi người trong Sacom để chạy chỉ tiêu , rồi còn bị dụ rằng : nếu ai huy động được ngta gửi tiết kiệm hoặc đến vay tiền thì sẽ được giữ lại làm việc , nên tớ về kêu ng nhà rút 4 tỷ đang gửi bên ngân hàng khác qua đây gửi , kết quả thì sao ? Có được ở lại làm đâu , chỉ có người khác được thưởng tiền do chạy đủ chỉ tiêu về huy động vốn thôi ! (4 tỷ * 0.1% = 4tr tiền thưởng đấy )
Cái này là sao vậy chị, chỉ có chị như vậy, hay mọi người đều thế? Em đang suy nghĩ việc mình nộp đơn tại Sacom, nhiều người than môi trường ko được tốt lắm, nên em muốn kiểm chứng, ^^.
Cảm ơn chị nhiều về những chia sẻ của chị nhé!

Cái này là sao vậy chị, chỉ có chị như vậy, hay mọi người đều thế? Em đang suy nghĩ việc mình nộp đơn tại Sacom, nhiều người than môi trường ko được tốt lắm, nên em muốn kiểm chứng, ^^.
Cảm ơn chị nhiều về những chia sẻ của chị nhé!

người khác ớ những chi nhánh khác thì chị không biết , chứ chi nhánh của chị thực tập là bị bắt như thế đấy , mà cũng ko phải bị bắt ép gì , mà giống như nhờ vả vậy đó , mà mấy anh chị đã nhờ chẳng lẽ mình ko làm sao ?
Nhưng ghét nhất là cái kiểu nói "sinh viên tiềm năng sau khi thực tập xong sẽ được xét duyệt ở lại làm việc" , nói là nói vậy thôi chứ thực tập xong rồi có người nào được giữ lại đâu , không một ai cả , có phỏng vấn thì có đó , nhưng phỏng vấn xong về ngồi chờ dài cả cổ mà ko hề có hồi âm nào cả , tất cả mọi người luôn ( do chị có gọi dt cho mọi người hỏi thăm nên biết)

---------- Post added 20-11-2011 at 10:52 AM ----------

nói chung là các bạn có vào đây thực tập thì cứ thực tập , chứ đừng mơ tưởng sẽ được giữ lại làm nhé , hiếm lắm đấy . Còn cái vụ lương nữa , thực tập xong , phải cả tháng sau mới được trả lương đấy

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88