Thắc mắc về tài sản thế chấp?

ngohoangnhan

Thành viên
Các bạn cho mình hỏi, nếu đem Quyền sử dụng đất đang thuê đi thế chấp thì ngân hàng có chấp nhận không? Vẫn còn trong thời gian thuê

Đất thuê trong thời gian dài từ 20 năm trở lên, đã trả tiền thuê trọn gói ngay từ đầu mới đc thế chấp bạn ơi

trường hợp này nhiều mà!bạn có thể xem thêm quy định về tài sản đảm bảo trong tài liệu về luật ý, thông thường thì ở từng ngân hàng sẽ có văn bản hướng dẫn riêng!

Mọi người phân tích đúng sai trong trường hợp này cho mình với.
Doanh nghiệp A là:
Trường hợp 1: Công ty TNHH 3 thành viên
Trường hợp 2: Công ty tư nhân
Trường hợp 3: Công ty cổ phần
muốn vay vốn của ngân hàng B nhưng lấy tài sản thế chấp là hồ sơ nhà ở và quyền sử dụng đất thuộc sở hữu của chủ tịch hội đồng quản trị ( hoặc tổng giám đốc)

Nếu doanh nghiệp A sử dụng tài sản thế chấp như vậy thì có được ngân hàng B chấp nhận hay không? Tại sao?

Mọi người phân tích đúng sai trong trường hợp này cho mình với.
Doanh nghiệp A là:
Trường hợp 1: Công ty TNHH 3 thành viên
Trường hợp 2: Công ty tư nhân
Trường hợp 3: Công ty cổ phần
muốn vay vốn của ngân hàng B nhưng lấy tài sản thế chấp là hồ sơ nhà ở và quyền sử dụng đất thuộc sở hữu của chủ tịch hội đồng quản trị ( hoặc tổng giám đốc)

Nếu doanh nghiệp A sử dụng tài sản thế chấp như vậy thì có được ngân hàng B chấp nhận hay không? Tại sao?

Thế chấp bình thường nha bạn, CTHDQT, TGD sẽ bảo lãnh cho bên pháp nhân là bên A vay vốn bình thường. Trong trường hợp này TGD sẽ ủy quyền lại cho phó tổng, kế toán trưởng .... đại diện DN A ký kết HDTC.

vẫn có thể thế chấp bình thường bạn ơi.nhưng mình ko hiểu TGD là người đại diện pháp luật sao ko đứng ra ký kết HDTC mà phải ủy quyền cho phó tổng? Bạn giải thích cho mình nha.Thanks

ủy quyền cho phó tổng giám đốc là để hợp lệ theo quy trình đó bạn. kekeke

- - - Updated - - -

Cái này tùy thuộc vào thời hạn thuê đất còn lại, đã trả tiền thuê bao lâu và tiền trả tiền thuê có thuộc ngân sách nhà nước hay không.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên