Vừa về, chia sẻ cho các bạn chút nhé.
Chủ đề gì ? Thuyết trình thế nào ko quan trọng. Các bạn cố gắng gạch được 10 cái đầu dòng, khi trình bày thì mỗi người đọc 2 ý xong rồi ngồi nghe NTD chia sẻ. Đừng cố gắng phân tích làm gì, chỉ cần liệt kê thôi. Vì sao lại thế ?
Họ nhìn xem cách mình làm việc nhóm như thế nào ? Có đoàn kết và tổ chức hay ko. Tech rất coi trọng kỹ năng ững xử và kỹ năng xử lý tình huống.
Mình đề nghị 1 bạn làm thư ký ghi chép, các bạn còn lại thảo luận. Nhưng sau khi nghe anh phỏng vấn (NTD) nói là "các bạn ai cũng phải trả lời, ai ko trả lời là loại" thế là các bạn cặm cụi ghi chép cho riêng mình. => Rớt hết.
Nhóm đội bạn thì ko gắn kết, thậm chí các bạn còn ko biết tên của nhau => Rớt hết nốt.
Các bạn hãy nhớ: Tech ko chọn người giỏi nhất, họ chọn người phù hợp nhất.
Hãy biết lắng nghe và chia sẻ, đừng vì lợi ích cá nhân. Đó là văn hóa của Tech.
Sang năm ứng tuyển tiếp.
bạn thi ca mấy h đấy? :confused:

Trời ơi đi pv nhóm về mà vừa thấy mơ hồ vừa thấy hụt hẫng vãi cả ra ý....
Đại diện từng nhóm phát biểu ý kiến chung mà nhóm vừa thảo luận, và...hết. Chưa kịp phản biện, chưa kịp nêu ra ý kiến của bản thân đã được ( bị ) cho ra về, mặt đứa nào cũng ngơ ngác chả hiểu cái mô tê gì -_- chả nhẽ tạch cả nhóm à....
P/s: tớ thi ca 2h hơn, nhóm đề tài vì sao tín dụng lại kém hơn huy động vốn ấy :(( nản quá đề tài thì có nh cái để chém mà chả được nói, đau -_-
Tớ nghĩ là họ đánh giá từng người từ lúc đang thảo luận rồi @@

Chắc họ thấy ai nhanh nhẹn, trai xinh gái đẹp là chọn đây mà :3
>.< nhưng mà trong quá trình thảo luận anh ấy đi ra ngoài xong rồi mới vào cho trình bày luôn thì anh ấy đánh giá làm việc nhóm ntn được nhỉ? chả lẽ a ra ngoài coi camera @@

>.< nhưng mà trong quá trình thảo luận anh ấy đi ra ngoài xong rồi mới vào cho trình bày luôn thì anh ấy đánh giá làm việc nhóm ntn được nhỉ? chả lẽ a ra ngoài coi camera @@
Mà có được mang tài liệu hay là dùng điện thoại không cậu?

chuẩn luôn tú little ơi. Chắc e cùng a trông coi nhóm vs chị :( a í lúc mình thảo luận thì ra ngoài,lúc trình bày thì nghịch đt... Cuối giờ thì thông báo ai có chứng chỉ Toeic thì sẽ đc ưu tiên...

Tóm lại cố gắng phối hợp tốt với cả nhóm. Phần phản biện không nói cũng không được mà nói nhiều cũng không được. Hnay nhóm t có bạn từng thực tập o Tech phản biện khá tốt. Chắc cả nhóm đc bạn đó thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên