Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

E ko giỏi về kế toán lắm nhưng lại tk vị trí GDV, hiện các ngân hàng bây giờ đang dần đánh đồng GDV và kế toán >>> thi thường giống nhau. Vừa rồi e cũng apply hồ sơ trực tuyến vị trí GDV. Ko bít GDV bên tech thì thi cử thế nào? Và làm những gì? Mong nhận được sự chia sẻ của mọi người :)

hi a quách tĩnh, e có apply vào vị trí gdv của tẹch và nhiều ngân hàng lắm mà không được gọi đi test. e tốt nghiệp cao đẳng kinh tế đối ngoại, chuyên ngành xnk và hiện đã làm được 1 năm vị trí nhân viên kinh doanh trong các công ty vận tải quốc tế (forwarder). Hiện tại em chưa có bằng tiếng anh và cả vi tính, không biết đó có phải là điều làm em không được lọt qua vòng hồ sơ không vậy. Anh giải đáp giúp em với.thx a

Chào anh! em đang học năm 4, đang dự định đăng kí thực tập tại Techcombank. Em rất thích bộ phận RM mà em sợ rớt nên đăng kí vào RBO, giờ em tính đăng kí 2 CV ở 2 bộ phận luôn có được ko anh, nếu được thì thi và phỏng vấn như thế nào ta, Thank a..

Em chào anh,
Em là thành viên mới của diễn đàn, anh cho em hoi 1 chút với, em có nộp thông tin xin thực tập vị trí Giao dịch viên, em là sinh viên năm cuối đại học liên thông, chưa có kinh nghiệm, nên nói chung là rất mất tự tin, mà 19 này em có lịch phỏng vấn sơ tuyển rồi, vậy với bằng cấp nhu thế khả năng đỗ của em là bao nhiêu % hả anh??? Lo lắng qua.....
Em cảm ơn anh nhiều,

Techcombank

Cách anh chị ơi cho em hỏi, thi vào GDV ở tech thì thứ tự vòng thi thế nào ah, vòng 1 loại hồ sơ, vòng 2 pv, vòng 3 pv, vòng 4 test đúng không ạ. Sao em đọc có người thì test trước pv thế ạ. và sau khi pv xong thì bao lâu có kết quả gọi tiếp ạ. thanks các anh chị nhiều nhiều

Tháng rồi anh khá bận, và sắp tới sẽ có ít thời gian chia sẻ với các em.
Do đó, các em cần tuyệt đối chủ động làm việc với các anh chị HR của Techcombank nhé.
Lên đây chỉ là trao đổi kinh nghiệm, còn thì thông tin website có hết rồi các em ạ.

Cám ơn anh. Em tốt nghiệp cao đẳng Khoa học tự nhiên, khoa công nghệ thông tin (2003). Làm việc ở FPT, vị trí Nhân viên kinh doanh và sau dó làm việc ở công ty Espore Việt Nam với vị trí Sale Engineer ( tư vấn dịch vụ và kỹ thuật về công nghệ thông tin).
Em nhận thấy công việc không thể phát triển thêm, nên đã đi học ngành Ngân hàng tài chính ở trường Monash (Úc). Em vừa tốt nghiệp, và đã nộp đơn xin ở vài ngân hàng, nhưng vẫn chưa nhận hồi âm.
Khi còn ở trường đại học, em học chuyên sâu về phần thực hành đầu tư về cách phân luồng vốn giữa các ngân hàng và giao dịch hối đoái (FX); và phái sinh (derivative): option, swap, future, foward.
Anh Quách Tĩnh ơi, công việc ở ngân hàng có rất nhiều mảng, đôi khi em phân vân không cái nào thích hợp với kinh nghiệm của em? Em cám ơn anh.

Xin lỗi em giờ mới trả lời em được. Anh cũng đồng ý với nhận định của Hương Thùy, em có năng khiếu về các nghiệp vụ fx, fw, derivative... thì em cứ theo đuổi nó trong Khối Nguồn vốn em nhé.

em muốn hỏi là khi nào ngân hàng chị tuyển thực tập viên ạ ,điểm em tb chung được gần 7.0 ạ ,em là con trai
liệu với điểm như thế có được không ạ ,
khi đang học em đã tham gia clb chứng khoán ,tham gia nghiên cứu khoa học
em đã từng đi làm CTV cho công ty chứng khoán 1 thời gian ạ

Theo anh biết là tùy lúc tuyển, thậm chí không nhất thiết phải đợi NH thông báo vì vị trí này khá tự do.
Em có thể qua quen biết để hỏi thông tin và xin làm CTV thôi. Quan trọng là em định định hướng làm gì, chứ nếu làm để học nghề thì cái này bên anh cũng hiểu nhưng nó khó có thể bền lâu em ạ.

Chào mọi ng, có ai đã đi thi GDV ở techcombank chưa nhỉ? ai có kn j thì chia sẻ cho mình bít với nhé.

Em cứ thi đi em, nghe nói thi này hoàn toàn không khó. Quan trọng nhất là tự tin em nhé.

Anh Quách Tĩnh ơi cho e hỏi, em đang đinh nộp đơn xin thực tập tại Techcom ngày 14/10 tới. Cho em hỏi ở phần quá trình đào tào, e chưa tốt nghiệp thì có phải ghi điểm trung bình của 3 năm học trước không anh, có cần bảng điểm đi kèm không a? Em cảm ơn!!

Em xem yêu cầu của HR thế nào thì em cứ làm đúng thế ấy, đừng thừa và cũng đừng thiếu, vậy thôi em.

hi a quách tĩnh, e có apply vào vị trí gdv của tẹch và nhiều ngân hàng lắm mà không được gọi đi test. e tốt nghiệp cao đẳng kinh tế đối ngoại, chuyên ngành xnk và hiện đã làm được 1 năm vị trí nhân viên kinh doanh trong các công ty vận tải quốc tế (forwarder). Hiện tại em chưa có bằng tiếng anh và cả vi tính, không biết đó có phải là điều làm em không được lọt qua vòng hồ sơ không vậy. Anh giải đáp giúp em với.thx a

Không phải. Thực tế là hồ sơ GDV rất nhiều, em phải hiểu là các em phải chấp nhận sự cạnh tranh giữa các hồ sơ với nhau, để biết được vị trí của mình. Còn quy trình thì không có ngoại lệ em nhé.

Chào anh! em đang học năm 4, đang dự định đăng kí thực tập tại Techcombank. Em rất thích bộ phận RM mà em sợ rớt nên đăng kí vào RBO, giờ em tính đăng kí 2 CV ở 2 bộ phận luôn có được ko anh, nếu được thì thi và phỏng vấn như thế nào ta, Thank a..

Quả thật là anh không biết. Anh không làm ở HR. Anh trộm nghĩ kể cả anh có phỏng vấn thì những bài phỏng vấn sẽ khác nhau tùy đối tượng. Các em nghĩ bọn anh chỉ có ít câu hỏi để hỏi ứng viên thế thôi sao :)

Em chào anh,
Em là thành viên mới của diễn đàn, anh cho em hoi 1 chút với, em có nộp thông tin xin thực tập vị trí Giao dịch viên, em là sinh viên năm cuối đại học liên thông, chưa có kinh nghiệm, nên nói chung là rất mất tự tin, mà 19 này em có lịch phỏng vấn sơ tuyển rồi, vậy với bằng cấp nhu thế khả năng đỗ của em là bao nhiêu % hả anh??? Lo lắng qua.....
Em cảm ơn anh nhiều,

Hoàn toàn có thể, với điều kiện duy nhất, là em phải luôn tự tin, trong bất kỳ lúc nào, bất kỳ khi nào em nhé.
Chúc em thành công.

Cách anh chị ơi cho em hỏi, thi vào GDV ở tech thì thứ tự vòng thi thế nào ah, vòng 1 loại hồ sơ, vòng 2 pv, vòng 3 pv, vòng 4 test đúng không ạ. Sao em đọc có người thì test trước pv thế ạ. và sau khi pv xong thì bao lâu có kết quả gọi tiếp ạ. thanks các anh chị nhiều nhiều

Ở topic này theo anh biết không có ai làm HR của Techcombank đâu em, kể cả anh.
Em nhớ rút kinh nghiệm khi HR báo lịch phỏng vấn thì phải chụp lấy cơ hội mà hỏi hết luôn nhé.

thx a quách tĩnh rất nhìu.nếu z thì e yên tâm. e còn có tí hy vọng tại hiện h chưa thi = english được.^^

chào mấy anh chị ah, tuần sau là em đi sơ tuyển thực tập techcom, lần đầu tiên em đi nên em run lắm và không biết nên chuẩn bị những gì nửa
giao tiếp em không tốt lắm vậy em phải chuẩn bị như thế nào để được tốt ah,
mà em cũng không biết lên techcom hỏi về vấn đề gì nửa, anh chị nào biết mong giúp em nhanh, cảm ơn a c nhiều ah..

Chào Các anh chị ! Anh chị nào biết vòng thi phỏng vấn đầu tiên của Techcombank sẽ hỏi gì không? Và có yêu cầu gì không nhi? Hix

không biết bạn đã pv chưa. Nhưng mình mới pv xong hôm 13/10, giờ thì 25/10 này mình đc đi pv tiếp. Như những buổi phỏng vấn thông thường thì đầu tiên sẽ là giới thiệu bản thân. Hiểu gì về vị trí apply. Mình đc một chị pv, chị ấy hỏi rất nhiều, sẽ căn cứ vào câu trả lời của mình để hỏi cụ thể:
- Nêu 4 điểm mạnh mà em nghĩ em phù hợp với vị trí GDV
- Nếu bị điều động đến một chi nhánh rất xa thì em có chấp nhận ko?
- Techcombank có đề ra chỉ tiêu, liệu em nghĩ em có hoàn thành được ko?
... Nói chung quan trọng nhất là mình phải tự tin mà bảo vệ ý kiến của mình.
Chúc bạn may mắn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn
Back