Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Vậy là bạn có cơ hội khác chứ sao nữa , bình thường vị trí ko hợp thì out luôn rùi í híc híc . À bạn phỏng vấn ở chi nhánh nào thế ?

em thấy thông tin tuyển dụng của techcombank toàn yêu cầu người đã có trình độ bằng cấp thôi, em vẫn đanh là sinh viên nên chẳng tìm được việc gì phù hợp với mình cả

Chính sách có nhận sinh viên năm cuối (học kì 8) vào làm hay không mỗi ngân hàng lại khác nhau bạn ah (mỗi ngân hàng lại có một lý do của mình). Có một số ngân hàng vẫn tuyển dù chưa thi tốt nghiệp và viết cam kết cho nợ bằng.
Hiện tại chính sách tuyển dụng của Techcombank đang áp dụng, yêu cầu tối thiểu là phải có giấy chứng nhận tốt nghiệp (tạm thời).
Còn sinh viên thì có thể tham gia chương trình thực tập sinh hoặc cộng tác viên đang có :)

Mà mình thấy rất nhiều bạn đang là sinh viên vẫn tìm được công việc làm thêm phù hợp đấy chứ bạn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Anh Quách Tĩnh cho em hỏi, em gửi email đính kèm CV đến Techcombank theo thông tin trên diễn đàn, file định dạng đuôi là xls, họ gửi lại cho em là định dạng file CV không đúng, phải là excel, hic, rõ là file em down xuống và định dạng excel mà nhỉ.
Thêm nữa là khi điền vào CV lúc điền vào mục địa chỉ emai, em điền email của mình đầy đủ và có @gmail.com nhưng nó báo lỗi là phải đúng định dạng email nên mãi không điền được. Hic. Em không hiểu.
Anh giải thích giùm em nha.
Em cám ơn anh.

Chào em, anh không làm việc ở bộ phận Nhân sự và những vấn đề về kỹ thuật em thử tìm cách tự giải quyết xem.

---------- Post added at 01:27 PM ---------- Previous post was at 01:12 PM ----------

em thấy thông tin tuyển dụng của techcombank toàn yêu cầu người đã có trình độ bằng cấp thôi, em vẫn đanh là sinh viên nên chẳng tìm được việc gì phù hợp với mình cả

Để trả lời em câu hỏi này, anh sẽ đưa cho em một vài ví dụ:
1. Em chắc đã đi chợ rồi đúng không, ở đấy có nhiều hàng quán, rau, thịt, củ quả ... vậy ai quyết định những gì em mua? Chính em.
2. Em có biết Việt Nam có bao nhiêu doanh nghiệp không? Và các doanh nghiệp đó tiếp nhận sinh viên ra trường thế nào? Muôn hình vạn trạng, mỗi nơi một kiểu, Techcombank cũng chỉ là một tổ chức trong vô số những doanh nghiệp đó em nhé.

Giờ thì em đã hiểu chưa?

3. Tự tin khi phỏng vấn: Một cô bé tâm sự với anh "Em rất ngại đằng sau cánh cửa kia. Những con người đầy quyền uy và đáng sợ." "Em ạ, thứ nhất, họ cũng chỉ là người như em, và thứ hai, nếu em không tự mở cánh cửa cho mình, thì sẽ chẳng còn ai mở hộ cho em đâu". Các em thân mến, để có được sự tự tin, cần có một cái nhìn chân thực về cuộc sống, phải rũ bỏ mọi cám dỗ của những sự mềm mại và ngọt ngào, những ý nghĩ về điểm tựa an toàn khi luôn cho là ta đã đúng khi ta lùi bước trước sợ hãi. Bởi không có gì chán bằng sự thất vọng của những nhà tuyển dụng khi gặp một bạn e dè, lí nhí trước mọi câu hỏi. Ưỡn ngực, mắt sáng long lanh và hào hứng gợi chuyện - một phần tất yếu của sự tự tin các em nhé.

(còn tiếp)
đọc nhưng lời khuyên của anh và mọi người trong diễn đàn em đã học thêm được nhiều điều bổ ích :).
Lúc trước không có ý định vào ngân hàng làm. nhưng lên diến đàn thấy các anh chị làm trong ngân hàng nhiệt tình cởi mở thế này làm em cũng muốn bon chen một chân vào đây làm rồi
Anh Quách tĩnh ơi cho em hỏi Em thấy ngân hàng tuyển dụng thường ưu tiên nam vậy ngoài vị trí giao dịch viên thì vị trí nào trong ngân hàng nữ có lợi thế hơn hả anh?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
đọc nhưng lời khuyên của anh và mọi người trong diễn đàn em đã học thêm được nhiều điều bổ ích :).
Lúc trước không có ý định vào ngân hàng làm. nhưng lên diến đàn thấy các anh chị làm trong ngân hàng nhiệt tình cởi mở thế này làm em cũng muốn bon chen một chân vào đây làm rồi
Anh Quách tĩnh ơi cho em hỏi Em thấy ngân hàng tuyển dụng thường ưu tiên nam vậy ngoài vị trí giao dịch viên thì vị trí nào trong ngân hàng nữ có lợi thế hơn hả anh?

Chào em, em có thể đặt câu hỏi theo cách nhìn nhận khác không?
Vị trí phụ thuộc vào tổ chức và năng lực, tư duy của người ở vị trí đó, chứ có phụ thuộc vào giới tính đâu em :)

Chào em, em có thể đặt câu hỏi theo cách nhìn nhận khác không?
Vị trí phụ thuộc vào tổ chức và năng lực, tư duy của người ở vị trí đó, chứ có phụ thuộc vào giới tính đâu em :)
Theo em thì nam, nữ có những thế mạnh riêng. tuy vào đòi hỏi, và đặc thù của từng công việc mà nam hoặc nữ có lợi thế hơn khi làm cùng một công việc đó.:)

Em có đọc thông tin tuyển dụng của Techcombank và được biết yêu cầu đối với "Chuyên viên Phát triển Sản phẩm tín dụng cá nhân" là phải có điểm TA TOEIC >= 600 hoặc tương đương. Vậy có đúng là thật như thế ko ạ?

Em có đọc thông tin tuyển dụng của Techcombank và được biết yêu cầu đối với "Chuyên viên Phát triển Sản phẩm tín dụng cá nhân" là phải có điểm TA TOEIC >= 600 hoặc tương đương. Vậy có đúng là thật như thế ko ạ?

Chào em, thật hay không thì anh không rõ vì anh không ở trong bộ phận HR.
Nhưng chắc chắn là tiếng Anh cần thiết vì bộ phận PTSP dùng tiếng Anh khá nhiều.
Theo anh em cứ gửi CV xem sao.

Chào các em,

Hiện tại bên anh đang cần tuyển 03 vị trí sau làm ở bộ phận Hỗ trợ (back), thuộc mảng Chất lượng gồm
1. 01 Chuyên viên cải tiến quy trình (BPR). Yêu cầu có kinh nghiệm về QM, QC, ISO, thời gian 02 năm.
2. 01 Chuyên viên cải tiến chất lượng (QM). Yêu cầu có kinh nghiệm về QM, QC, ISO, thời gian 02 năm.
3. 01 Trưởng nhóm kiểm soát vận hành (Operations QC). Yêu cầu kinh nghiệm về quản trị rủi ro, kiểm soát chất lượng giao dịch.

Các em có quan tâm thì pm cho anh nhé.

Tks

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch