Techcombank hay MB

kelalunglnt

Verified Banker
Hiện giờ mình rất phân vân nên muốn xin ý kiến của mọi người, đặc biệt là những đồng nghiệp đã từng làm cả ở Tech lẫn MB và những đồng nghiệp đang làm ở MB:
Hiện giờ mình đang làm Tech tỉnh, lương khoảng hơn 8 tr, nếu thêm incentive vào thì vào khoảng 11 tr. Cuộc sống ở chi nhánh hoà đồng, vui vẻ. Tuy nhiên Tech bạc quá, cả năm ko đc 1 lần thưởng, lại suốt ngày kiểm tra, kiểm bố.
Mình đã trúng tuyển MB cùng tỉnh, mức lương chính thức tương đương với Tech. Ko rõ là sau có thêm lương kd nữa ko. Theo các anh chị lãnh đạo bên Tech thì MB đang đổi mới giống Tech (vì cùng thuê 1 công ty tư vấn), lại kém phát triển hơn Tech 2 3 năm. Thế nên, hiện nay là rất ít thưởng các dịp lễ, áp lực lại cao hơn Tech (vì giống Tech 2 3 năm trước mà)
Mình đang rất phân vân. Bởi thông tin mình thu thập bên MB ko nhiều, ko rõ là sang đó có được như bên Tech ko.
Kính mong các bạn cho ý kiến giúp mình với.
Mình cảm ơn.

MB Thưởng 30/4 rồi 1 tháng kìa. Trung bình một năm mb tối thiểu 17-18 tháng lương đó. Nếu là mình sang MB ngay và luôn

MB Thưởng 30/4 rồi 1 tháng kìa. Trung bình một năm mb tối thiểu 17-18 tháng lương đó. Nếu là mình sang MB ngay và luôn
Bạn nghe đâu thông tin 30/4 được 1 tháng lương thế chi nhánh ko được 1 tháng lương đâu nhé được có 0,3 tháng lương thôi còn hội sở thì có thể được 1 tháng như bạn nói. Nói chung mb giờ cũng cắt giảm hết lương thưởng r, ở chi nhánh tết năm ngoái còn được có 1 tháng lương, chỉ có vài chi nhánh lớn thì có thêm phần lương kinh doanh thôi chứ còn các chi nhánh khác thì ko ăn thua.

ừa. Trên HO vừa rồi là thưởng 1 tháng. T tưởng toàn hệ thống như nhau. T ko làm MB nhưng quen kha khá bên đó nên hóng được thông tin

Đợt rồi 1 vài chi nhánh vẫn được 1 tháng 30/4 nhé.
Còn so với ông Tech thì Mb đảm bảo lương thưởng hơn chắc.

MB nếu chi nhánh lớn hoặc HO thì lương thưởng cũng kha khá đấy bạn. Còn Tech thì từ xưa đến nay mình thấy bảo đào tào thì rất tốt nhưng khoản lương thưởng thì...

Hiện giờ mình rất phân vân nên muốn xin ý kiến của mọi người, đặc biệt là những đồng nghiệp đã từng làm cả ở Tech lẫn MB và những đồng nghiệp đang làm ở MB:
Hiện giờ mình đang làm Tech tỉnh, lương khoảng hơn 8 tr, nếu thêm incentive vào thì vào khoảng 11 tr. Cuộc sống ở chi nhánh hoà đồng, vui vẻ. Tuy nhiên Tech bạc quá, cả năm ko đc 1 lần thưởng, lại suốt ngày kiểm tra, kiểm bố.
Mình đã trúng tuyển MB cùng tỉnh, mức lương chính thức tương đương với Tech. Ko rõ là sau có thêm lương kd nữa ko. Theo các anh chị lãnh đạo bên Tech thì MB đang đổi mới giống Tech (vì cùng thuê 1 công ty tư vấn), lại kém phát triển hơn Tech 2 3 năm. Thế nên, hiện nay là rất ít thưởng các dịp lễ, áp lực lại cao hơn Tech (vì giống Tech 2 3 năm trước mà)
Mình đang rất phân vân. Bởi thông tin mình thu thập bên MB ko nhiều, ko rõ là sang đó có được như bên Tech ko.
Kính mong các bạn cho ý kiến giúp mình với.
Mình cảm ơn.
Tỉnh nào vạy bạn

Mức lương tăng không nhiều (<30%) thì không nên thay đổi vì nhiều khi những chi phí cơ hội khác lại cao hơn

Mình review lại cho bạn về 2 bank này. Nếu bạn thích lương thưởng thì chọn MB, áp lực thì 2 bên bên nào cũng như bên nào nhưng làm MB thì sẽ được hội sở hổ trợ tốt hơn là Tech. Nghe ngược đời quá đúng không. Lí do là vầy: Hiện tại MB mới chuyển theo cơ chế hổ trợ tập trung gần đây nhưng mô hình HO hổ trợ là 1 Hub + 1 CN còn bên Tech là 1 Hub + 1 vùng, ko hề phân biệt CN chuẩn hay siu chi nhánh, lợi thế từ việc này bạn tự suy luận nhé! Việc tương tác lấy đầu mối, xử lý mình thấy dễ hơn Tech rất nhiều. Nên ít nhất bỏ Tech theo MB bạn được 2 cái lợi: 1 là thưởng cao hơn, 2 là đở tức ói máu với các bố đời HO như Tech, phục vụ KH lẹ hơn.
Tuy nhiên có 1 cái MB nặng hơn Tech là chỉ tiêu. Theo mình kinh qua 2 bank, chỉ tiêu MB cao hơn gần gấp hai Tech với bộ phận QHKH DN và gấp rửi vs Bộ phận QHKH CN. Tuy nhiên việc chênh lệch này là điều dể hiếu, cơ chế bên MB bán hàng cùng với vận hành mau lẹ hơn Tech. Cái này thì mình nghĩ ko quá bận tâm. Nếu bạn đã đc đào tạo tại Tech , ở MB có lẽ bạn sẽ sống đc thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,475
Thành viên mới nhất
Baotruc
Back
Bên trên