TBCer của Học viện Ngân Hàng K12- K11 và con đường sự nghiệp? -Phần 1

Em cũng giống chị,em đi làm năm 3, sau khi tốt nghiệp quyết định từ bỏ làm doanh nghiệp, xin nghỉ ở nhà ôn thi vào ngân hàng, theo đuổi ước mơ, chỉ cần cố gắng có mục tiêu rõ ràng sẽ thành công mà

Hì, uh ước mơ mà em, có những người ở hơi thở cuối cùng người ta mới đạt được đến ước mơ, cũng có những người đứng ở trên ước mơ của mình rồi lạc lối và không biết là sắp tới sẽ sống vì mục đích gì ^^. Sau thời gian đi làm ở bank, chị cũng nhận thấy chị cần đi tìm cho mình cái vị trí thích hợp với tích cách - con người của mình. Nói là ước mơ vì chắc nhà chị có truyền thống, bố chị là NHNN ở Tỉnh, từ lớp 6 chị đã chỉ có 1 suy nghĩ là chị làm ngân hàng. Em biết không chị học trường chuyên của Tỉnh nhưng lại ở lớp chuyên Địa đấy. Hi, ngày đấy chị bảo với bố là, con sẽ thi khối A, sẽ đi thi trường HVNH nhưng bây giờ chuyên Toán lý hoá con học không có siêu nhân để vào được nên con sẽ thi chuyên Địa. Chị thấy chị thật là người "dám đâm lao" ngay từ bé. Học ở môi trường trường chuyên cho chị nhiều cơ hội để vào đại học hơn mà, nên chị đã đi đường vòng từ lúc đó rồi ^^ vừa học môn chuyên để đi thi đội tuyển quốc gia vì nếu không là không được học sinh giỏi với cô giáo chủ nhiệm của chị đâu :(,vừa học toán lý hoá thêm ở ngoài - vì đặc điểm học chuyên là thường bị giảng dạy thiên lệch khối C đòi hỏi cao hơn khối A. Hì, lại may hơn khôn, chị lại đỗ HVNH ^^ không chắc chị ngại với bố nhất!
Chị học chuyên địa lại thi khối A, học kế toán doanh nghiệp lại thi vào làm ngân hàng :p

ơi, chị đây :) có vấn đề gì không iem ^^ chị học chuyên địa và học kế toán doanh nghiệp thì ko thi đựoc vào HVNH và không làm được Tín dụng doanh nghiệp sao?^^ chị không nghĩ thế ^^
Chị học chuyên địa lại thi khối A, học kế toán doanh nghiệp lại thi vào làm ngân hàng :p

em cũng nghĩ thế, quan trọng vẫn là nỗ lực và niềm đam mê của mình

Cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm!
Thời gian này mình đang làm song hành 2 công việc là tư vấn tài chính và phát triển hệ thống.
Với những trải nghiệm và khả năng của bản thân mình mong muốn có 2 bạn kế cận với mình (1 nam- 1 nữ) trong thời gian tới.
Các bạn quan tâm nhắn tin cho mình vào số đth 0988228383 nha!
Mình là 1 người dễ gần vui vẻ nhưng trong công việc rất nghiêm túc và yêu cầu kỷ luật cũng như tính chuyên nghiệp cao. Mình mong được làm việc với các bạn trẻ có tinh thần học hỏi, sinh năm 90 hoặc 91.
Các bạn chưa có công việc hoặc đang chưa thoả mãn với công việc hiện tại, được đào tạo chuyên nghành Tài chính - Ngân hàng - Kế toán, có yêu thích và tố chất kinh doanh chắc chắn sẽ tìm được 1 môi trường tranning đầy thuyết phục, một cơ hội học tập và hiểu biết về nhiều kiến thức tổng quát cũng như chuyên sâu.
Tks!

Nếu nhớ hok nhầm thì cách đây vài tháng Olala ngày nào cũng lên Ub than vãn về cuộc đời ăn và ngủ, mà giờ đã thay đổi, chúc mừng nhé :x

ồ bạn iu quý, lâu ko vào nhà mìn chơi ^^ tks, thấy bạn đổi tên ^^ chắc là cũng có nhìu niềm vui mới trong cuộc sống
Nếu nhớ hok nhầm thì cách đây vài tháng Olala ngày nào cũng lên Ub than vãn về cuộc đời ăn và ngủ, mà giờ đã thay đổi, chúc mừng nhé :x

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,557
Thành viên mới nhất
dangkycf68a
Back
Bên trên