Tâm sự sinh viên đang tìm việc

^.^ ngân hàng cũng như 1 doanh nghiệp thôi.Đồng ý là có thưởng nhiều nhưng đáng công sức bỏ ra chứ họ không trả dư mình cái gì đâu.Nhưng thời đó qua rồi.Bây giờ là khó khăn,lo lắng.Cái án sa thải treo lơ lửng trên đầu.giờ tôi chỉ hy vọng ra được 1 doanh nghiệp ổn định.lương tạm 1 tí rồi phấn đấu chứ ko bị đè chỉ tiêu,doanh số,pháp lý,đòi nợ,...nhưng bây giờ nền kinh tế đang bão.nếu tôi đi ra ngoài đó thì có thể tôi sẻ bị nhựng con sóng nhấn chìm tôi mất thôi..thôi thì cứ kiên nhẫn vây.Cuộc sống có nhiều đường để đi.Quan trọng là bạn cảm thấy hạnh phúc với những gì bạn đang có,dù chưa bằng người khác và bạn phải có 1 niềm tin vào tương lai.Cây muốn to lớn chống được bảo tố thì rễ phải dài và ăn sâu vào đất.Có thử thách,gian khổ mới tôi luyện bạn thành công.Thân

Cố lên bạn, rồi khó khăn qua đi, niềm vui lại tới. Phía trước mình là cả 1 tương lai kia mà, cứ cố gắng nỗ lực thì chắc chắn sẽ thắng thôi, vì có rất nhìu ng k chịu đc đã bỏ cuộc mà, Chúc bạn may mắn nhé

Mình cũng hiểu và đồng cảm với những dòng tâm sự của bạn! Giờ kinh tế khó khăn, cuộc sống cơm áo gạo tiền khiển bản
thân những SV mới ra trường chịu nhiều áp lực, nhưng phải cố gắng thôi bạn ơi!
Cầu chúc bạn sớm tìm được công việc như mong ước!

cảm thông cùng bạn, gắng nghen, nhưng thực sự là chị tuyển dụng nói đúng đấy, mình cũng đã từng dc sếp nói ngay ngày đầu đi làm "em là người có ý chí & cầu tiến, Nhận em chị chỉ lo làm sau 1 năm là em rời bỏ công ty thôi" nhưng chị chấp nhận vì ....phòng đã quá nhiều con gái!!! ko đỡ dc, hứ hứ, mỗi mềnh là đẹp zai nhất

Khó khăn hiện tại không làm nản lòng ý chí của các bạn được, mình tin các bạn sẽ khắc phục và vượt qua nó thật mạnh mẽ :)

Cố lên bạn nhé. Tớ tin là ông trời không phụ lòng người tốt đâu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,654
Thành viên mới nhất
kyzsvaass968020
Back