[SUY NGẪM] - Chúng ta còn được gặp bố mẹ bao nhiêu lần?!!

Đây là suy nghĩ đã theo đuổi mình suốt thời gian qua. Muốn gần bố mẹ, nghĩa là về quê lập nghiệp. nhưng ở quê cơ hội lại không nhiều, còn vào nhà nước thì đừng hỏi, tốn kém kinh khủng mà cũng k phải dân COCC thì đừng hỏi tập 2. Đấu tranh kinh khủng giữa cái gần gia đình và cái mong muốn bay nhảy. Nhất là mỗi nhà bây giờ chỉ có 1,2 đứa, đi học hết, bố mẹ còn trẻ mà ra vào có 2 người trong nhà, về nhà là chẳng muốn đi nữa. Nhiều lúc các ngày nghỉ muốn đi phượt cùng bạn bè, đã quyết rùi lại quay 180do xách balo về quê.....
Nốt tối nay thôi, mai là đc về quê rùi, bố đã hứa có quà bù 8/3,
................là 1 đĩa dồi chó. :)))))))))))). Nhà tớ đây nè, hehe
View attachment 635

Đây là suy nghĩ đã theo đuổi mình suốt thời gian qua. Muốn gần bố mẹ, nghĩa là về quê lập nghiệp. nhưng ở quê cơ hội lại không nhiều, còn vào nhà nước thì đừng hỏi, tốn kém kinh khủng mà cũng k phải dân COCC thì đừng hỏi tập 2. Đấu tranh kinh khủng giữa cái gần gia đình và cái mong muốn bay nhảy. Nhất là mỗi nhà bây giờ chỉ có 1,2 đứa, đi học hết, bố mẹ còn trẻ mà ra vào có 2 người trong nhà, về nhà là chẳng muốn đi nữa. Nhiều lúc các ngày nghỉ muốn đi phượt cùng bạn bè, đã quyết rùi lại quay 180do xách balo về quê.....
View attachment 1869
Nhất bạn rồi đấy, món quà đặc biệt lắm đới, nhớ mua thêm chai rượu nếp nhá:)). Chúc gia đình bạn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, có một cuộc sống viên mãn:)

Ra trường, có công ăn việc làm rồi thì thời gian/cơ hội gặp cha mẹ cũng ít đi nhiều :(

View attachment 1869
Bạn vietnga166 về quê đã được bố tặng quà bù 8/3 là 1 đĩa dồi chó chưa?=)). Hay là dồi chó ngon + rượu ngon nên say không vào 4rum báo cáo tình hình được:))

Đọc bài này, những chia sẻ của các b, nghe lại 1 bài hát đã từ rất lâu, rất buồn, tự nhiên thấy 1 nỗi sợ mơ hồ
:-s
[video=youtube;X4SXfQN1QWY]http://www.youtube.com/watch?v=X4SXfQN1QWY[/video]​
Mỗi ng chỉ có 1 gia đình, để yêu - và đau :-s

Bạn vietnga166 về quê đã được bố tặng quà bù 8/3 là 1 đĩa dồi chó chưa?=)). Hay là dồi chó ngon + rượu ngon nên say không vào 4rum báo cáo tình hình được:))
hihi, papa cho uống thẳng rươụ sâm nên đơ luôn :p. K biết cậu nhắn nhủ, k tớ cũng gói lên cho mấy miếng :)). thứ 7 này lại đc ta ba lô về quê roài, đợt này về chắc có dồi lợn :)))))

Ngày mai mình về nhà rồi, háo hức quá:x. Bạn nào tuần này về quê vào điểm danh đi;)). Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ và ý nghĩa;))

[video=youtube;a_7MgiIg3t0]https://www.youtube.com/watch?v=a_7MgiIg3t0[/video]
tặng mọi người video này
rất đúng với chủ đề
trước mình xem cũng suy ngẫm được nhiều điều

"Đi khắp thế gian không ai tốt bằng Mẹ
Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng Cha
Nước biển mênh mông không đong đầy tình Mẹ
Mây trời lồng lộng không phủ kín công Cha
Tần tảo sớm hôm Mẹ nuôi con khôn lớn
Mang cả tấm thân gầy Cha che chở đời con
Ai còn Mẹ xin đừng làm Mẹ khóc
Đừng để buồn lên mắt Mẹ nghe không
"

Tặng các bạn video "Mother In The Dream" (Gặp mẹ trong mơ) của cậu bé Udam - thí sinh cuộc thi China's Got Talent.

[video=youtube;KqV2pHwHcwM]http://www.youtube.com/watch?v=KqV2pHwHcwM[/video]

Đóng góp phiên bản tiếng Việt của "Mother in the dream" do Thùy Chi trình bày:

[video=youtube;g-MO4xyR9Qg]http://www.youtube.com/watch?v=g-MO4xyR9Qg[/video]

Con yêu bố mẹ...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595