Sự thực về công việc trong ngân hàng, thấy buồn quá

Có lẽ chủ thớt ko tìm hiểu, hay ko biết mặt khổ của ngành, của xã hội nên bị hụt hẫng thôi! Ko ít anh em cử nhân, kỹ sư bị hụt hẫng khi mới tốt nghiệp ra ngoài thực tế chinh chiến kiếm tiền.
Bằng cấp chỉ là 1 chuyện trên giấy, cũng chỉ là 1 tờ giấy cứng cứng thôi. Xã hội sẽ đánh giá đúng bản thân anh chị, khả năng sinh lợi của anh chị cho chủ thuê anh chị.

Những lời mắng nhiếc của trưởng phòng cũng nặng thật đấy, nhưng thực tế là vậy đó. Mình còn phải nghe, chứng kiến những lời ác liệt hơn nhiều lần kìa.

Mình cũng xem đây là bài chia sẻ thôi, so ra áp lực mà em chia sẻ cũng cao thật đó!
Mình nghĩ nhiều bạn thấy em buồn nên đã có nhiều chia sẻ với em.
Nhưng với mức lương của em 5t5 chưa kể phụ cấp cho 1 NV mới ra trường thì xem ra cũng còn hơn nhiều ngành nghề khác em à! Còn nhiều ngành nghề khác khổ và áp lực hơn nhiều em à!
Bạn nào trong quá trình học có quan tâm tới chuyện đi làm kiếm thêm tiền, thêm kinh nghiệm,... thì khi tốt nghiệp đi làm sẽ dễ thích nghi hơn, đỡ bị sốc hơn.

Đã gần hết những ngày tháng riêng ăn chơi rong ruổi.
Chúc các bạn làm việc tập trung và hiệu quả.
Cùng tay chung sức xây dựng diễn đàn nhé.
Trân Trọng

đúng là ngân hàng chỉ đc cái oai thôi, chứ QHKH chẳng khác gì nhân viên kinh doanh đâu. mà lại áp lực chết nữa. Nhưng còn rất rất nhiều người ao ước đc vào nh mà. cố lên bạn! t thi mãi mà có được đâu ... nản

Nghe ngan hang rat la hay.Nhung cai gia phai tra khi lam NH noi chung va tin dung noi rieng cung ko phai nho?.

noi chung la " du ai noi nga noi nghieng; long ta van vung nhu kieng 3 chan "

Nói gì thì nói, làm ngân hàng vẫn có 1 tương lai tươi sáng hơn, trong 1 môi trường làm vc khắc nghiệt như vậy ^^
Dẫ biết là lương chả hơn gì chỗ khác, nhưng vì tương lai vẫn phải cố gắng.
Nghề chọn người chứ k phải người chọn nghề ^^

đúng là việc gì cũng có hai mặt ! mình thix người có thái độ tích cực và hạn chế bài ca " bán than" :-h

nếu ko muốn áp lực doanh số, chỉ tiêu thì chỉ có vào làm nhà nước hoặc bộ phận nào ko liên quan gì đến chỉ tiêu thôi. hàng xóm mình có 1 chị làm NHNN nè, chả bh kêu ca là áp lực chỉ tiêu, 1 bạn nữa thì làm CSKH, cũng chả bh phải lo huy động với cho vay cả :D
nhưng được cái này thì mất cái kia thôi. liệu bạn có dám đánh đổi vị trí Tín dụng với CSKH không :)
đúng là ko có gì hoàn hảo, mình hãy nhìn nó bằng con mắt tích cực 1 tý là đỡ stress thôi mà.

áp lực+ căng thẳng+ già cả người, hicccc, mình cũng đang nỗ lực để vào [Ngân hàng]@-)

Đi thực tập thôi mà cũng thấy áp lực lây, hồ sơ thì làm không kịp mà còn phải kiếm khách hàng. Tương lai ko biết sao đây khi quan hệ ko nhiều, miệng lưỡi thì thuộc dạng bình thường

NGhe ghê wa trời , đang tính đi làm ngân hàng mà thế này thì phải suy nghĩ lại àh
:-@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back