Sự thực về công việc trong ngân hàng, thấy buồn quá

Đọc xong bải vít bạn mà t mất hết cả tinh thần....hem bít tương lai của mình đi đâu về đâu :-s
P/S: Cái gì cũng có giá của nó, đc lương 10-15tr đâu có dễ .....phải hi sinh nhìu thứ thui :)

Các bạn đừng nên bi quan như thế. Ngân hàng có rất nhiều ví trí cho các bạn apply, các bạn nên xem xét kỹ phần mô tả công việc để thấy mình thích hợp với vị trí nào, đừng nghe nhiều người nói về những ưu đãi của vị trí QHKH mà đổ xô vào vị trí đó mà không cần quan tâm mình có phù hợp với công việc đó không. Công việc nào càng có nhiều ưu đãi thì càng áp lực, vì những nhà nhân sự họ đã nghiên cứu kỹ vấn đề này. Như mình đã làm NH 5 năm nhưng ban đầu vào NH hình cũng bắt đầu bằng vị trí giao dịch viên, sau 2 năm học hỏi kinh nghiệm và tạo mối quan hệ thì mình mới chuyển qua làm TD và hiện tại thì công việc của mình rất tốt với vị trí trưởng bộ phận.

Nghề nào mà chẳng áp lực, mọi thứ đều có giá của nó thôi bạn ạ. Tự tìm cho mình ánh sáng xanh để vững bước nhé bạn hiền :X

mình biết bank nào rồi, đó là sacombank lương thì chát mà vất vả, vị trí QHKH nhân viên bỏ liên tục
nếu QHKH mà muốn ăn ngon ngủ kĩ thì nên đầu quân ocean hoặc abbank

Nghề nào mà chẳng áp lực, mọi thứ đều có giá của nó thôi bạn ạ. Tự tìm cho mình ánh sáng xanh để vững bước nhé bạn hiền :X

tín dụng mà ko có người thân+ bạn bè giúp sức lúc đầu đố bạn ngóc đầu lên được đấy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ngân hàng Hn thôi,mà chắc chỉ 1 số vị trí thôi chứ.làm ngân hàng áp lực thì đúng rồi nhất là cái khoản huy động đâu ra người mà bảo họ gửi tiền vào.nhưng sao thấy ngân hàng huyện làm gì có cái chỉ tiêu đập 2 tỷ vào tk tiết kiệm nhỉ.lo lắng :S

có vẻ nhiều tài chính nhỉ? m cũng là 1 AOFer nhưng mà học kế toán, năm nay ra tr, htrc m apply vào GDV, đang chờ kết quả phỏng vấn. Đọc bài của a thấy có vẻ a này đang rất bế tắc, nói như cái bạn j ở trên, cái gì hấp dẫn thì đều gian nan và khó khăn, cạnh tranh càng lớn, như những nghành kiểm toán... cũng vậy thôi. Vì vậy e nghĩ a nên xác định lại nếu thầy m thật sự k thể cố gắng đc nữa, cuộc sống mệt mỏi, căng thằng thì a nên sn việc thay đổi. Còn nếu xác định m sẽ theo đến cùng thì hãy cố gắng lên, thay đổi điều gì đấy ở bản thân để phù hợp, chúc a sớm lấy lại được tinh thần :)

Bài viết trích của chủ topic rất bổ ích, vấn đề đang nóng hổi hiện nay trong bối cảnh nền kinh tế nói chung và ngành ngân hàng hiện giờ! Huy đôg vốn được xem là vấn đề rất khó khăn của các bạn sv mới ra trường, mình cũng đã được ý thức về điều này, theo mình tìm hiểu thì tùy vào một số ngân hàng mới chạy chỉ tiêu một cách gắt như vậy, nhưng thiết nghĩ thì chỉ tiêu ai mà chả phải có vấn đề là nó "gắt gao" tới cở nào? Như a chia sẽ chắc là a đang gặp khó khăn, e chưa đi làm e chưa biết khuyên a như thế nào, chỉ mong a dành đôi chút ngẫm lại những gì đã trải qua, xoay sự việc đi theo một hướng khác, lúc ấy chắc chắn a sẽ tìm lối ra cho riêng mình, chúc a thành công! :)

Không biết là bank nào mà ghê vậy heng, mà mình nghĩ chắc là chi nhánh/PGD đó đang lỗ, với lại bạn gặp ngay GĐ/trưởng phòng ko đc tốt, ko quan tâm đến a e cùng làm với mình. Mình nghĩ chỉ có mấy bank mà còn non trẻ mới đối xử vậy thôi, ko đâu nỡ đối xử với nhân viên mình vậy, còn việc ko hoàn thành chỉ tiêu mà bị trừ lương này nọ là việc rất công bằng bạn ạ, nếu bạn thấy áp lực quá thì kiếm việc về phân tích tín dụng mà làm, hoặc thử kiếm 1 vị trí ở NH khác, ko việc gì mình phải cảm chịu ở đó cả. Chúc bạn gặp nhiều may mắn nha^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên