Sự Thật về công việc là một Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng SA của Maritimebank

trời ơi! nghe mọi người nói làm em thấy nản quá à.Mai em cũng đi pv ở vị trí đó.Liệu có thể khác ko nhỉ

các bạn nào đã đi làm ở vị trí đó vào cho ý kiến với. mình đã đi làm, có kinh nghiệm và mối quan hệ cũng nhiều, nhưng mà nghe các bạn nói mình cũng thấy nản và áp lực quá. đang lăn tăn và cân nhắc k biết có nên đánh đổi cv hiện tại để làm việc này không nữa. Các bạn giúp mình với

Mình nghĩ là bạn hiểu chưa đúng

Chúng ta nói đến nó là dạng Sales , nhưng ở MSB cụ thể nó là huy động vốn (chứ không phải là tín dụng cũng là Sales)

Nói thế để thấy rằng MSB bán cái họ muốn bán chứ ko phải là cái khách hàng cần do vậy họ chỉ có thể tìm kiếm trong những mối quan hệ thân quen của các bạn để thực hiện việc huy động này.

Công việc này, mức lương thấp không khác gì làm Direct Sales Agent bên ANZ, ở MSB còn đc lương cao hơn. Do vậy mình thấy MSB trả lương như thế là hoàn toàn hợp lý vì:
- Nhân viên chỉ làm 1 nhiệm vụ đơn giản là huy động vốn
- Cần khai thác mối quan hệ thân quen của nhân viên liên tục
- Áp lực sẽ làm nhân viên nghỉ việc liên tục

sẽ ko có đội ngũ Sales chuyên nghiệp nào làm đc cái việc này đâu nên mình nghĩ MSB tính thế là chuẩn rồi. Chúng ta chê lương thấp nhưng cũng không thể đòi hỏi gì hơn. Do vậy bạn nào thấy không thích công việc này hoặc cảm thấy mình có thể tự kiếm hơn thế thì không nên vào. Còn bạn nào cảm thấy cuộc sống ở nhà dài quá thì cứ nên tham gia, môi trường công việc, khách hàng có thể đem lại cho các bạn những cơ hội mới

Cuối cùng mình thấy lương mới chỉ là 1 phần, việc quan trọng là bạn có thích công việc đó hay không
Nói thế này thì mình tin bạn chưa phải chịu khổ, với bạn lương có thể chỉ là 1 phần nhưng với nhiều người và đặc biệt là mình
lương quá 2/3 rồi.

Mình nghĩ công việc này phù hợp với mấy bạn mới ra trường có khả năng sales nhưng chưa có kinh nghiệm làm việc trong các tổ chức tài chính khá là phù hợp đó ^^ Mà đừng quá chú trọng vào mức lương bên ngoài hồi xưa mình cũng làm cộng tác viên (Telesales ) một thời gian thì thấy công việc này cũng áp lực nhưng chỉ là thời gian đầu nếu đã quen thì thấy cũng nhàn lắm ^^ Lúc đó thấy nhiều anh chị làm lương với thưởng trên 10tr cũng ham nghê ^^! cũng chỉ bề nổi thôi ^^ người vào người ra liên tục ah ngày nào chị teamleader cũng tới hối doanh số nghe cũng muốn nhức đầu =))

nếu mà lương như thế này chắc là vào làm được mấy ngày thì bỏ việc tìm ngân hàng khác mà làm thôi. Chán

Đọc xong những ý kiến của mấy bạn thấy buồn thật. Giờ thì mình đã hiểu tại sao vị trí này của MSB lại cần trình độ trung cấp. Đúng là cái gì cũng có giá của nó

Đang bật tab ứng tuyển MSB.Đọc xong 10trang tự nhiên thấy chán.Tắt luôn.Nhưng sáng mai sẽ vào lại. :))

oh shits.. thế này thì có đi pv nữa ko đây. băn khoăn quá :(. mọi người ơi ( thật thế hả ) ò ò

---------- Post added 05-02-2012 at 02:01 AM ----------

chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân :))

e cám ơn chị nhiều.... chị đã giúp chúng em hiểu thêm về hiện thực của ngành ngân hàng... nó k đẹp như chúng em vẫn thường mơ mộng... không có mấy người dám nói lên sự thật thế này... e mún hoỉ chị nếu vừa chập chững vào nghề thì nên bắt đầu ở vị trí nào??? e cám ơn chị nhiều...
mong nhận được sự hồi âm của mọi người...:)

Vị trí QHKH cá nhân (SA) cua MSB thì trước đây mình cũng có ý kiến rồi. Vị trí này là áp lực và hưởng thu nhập chủ yếu theo doanh số bán hàng (Người ta chỉ trả lương cố định một mức đảm bảo cho bạn sống thôi), còn muốn thêm thi bạn phải đem lại lợi ích theo từng tháng thì bạn mới được thưởng.
- VÌ vậy, mọi người đừng phản ánh là nó chán mà các bạn cần quan tâm xem có thích hợp với hoàn cảnh của mình không? Chán sao vẫn có nhiều người làm mà.
- Và mình cũng chia sẻ: Bây giờ ngân hàng không phải là công việc mà cứ bạn vào được là dược trả lương cao, thưởng nhiều. Mà hiện nay có rất nhiều Ngân hàng đã đáng giá hiệu quả lao động của từng người và trả lương theo nó. Đây là xu hướng tư bản chung rồi đó, vì vậy làm Ngân hàng hiện nay rất vất vả và áp lực.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,709
Thành viên mới nhất
bestsportvn123
Back
Bên trên