Sự thật là thế ak?

ngan111

Thành viên
Ngày xin thực tập: uhm, con cứ tới ngân hàng cô thực tâp? Mà ngân hàng ni nhận ít người lắm con đừng giới thiệu nhìu bạn quá................> cuối cùng là tới hơn 50 người
Thực tâpj vài ngày:SV: Dạ cô ơi con phải làm sao để xin được số liệu để viết bài ạ?...
TP: con về viết đơn đề nghị đi oy cô xin cho.
SV: về viết đã đời lên... cô ơi con viết thế này được k ạ?
TP: Mấy cái này ai mà cho con, k đc, SV thực tâpj thì ng ta cho vài thông tin thôi chứ, con về viết lại đi, cần số liệu cụ thể nào thì gạch đầu dòng ghi ra
SV: Về viết lại những số cụ thể và cẩn thiết nhất, hôm sau lại đưa TP:
TP: Cười...mấy số ni ai mà cho con, ai cũng bít nhưng chẳng ai noí. Thôi con zề tự bịa ra đi, oy lên cô ký cho
:((... ôi cái cuộc đời này, sao cứ thích hành nhau thế,
Săp ra trường và bắt đầu cảm nhận được mùi vị của cuôc đời thật sự...môtj mùi vị thật là....
1 SV nghèo+ k wen bit+ học ở mức khá............+ luôn hi vọng và phấn đấu= kết quả sẽ ntn?... liệu cuộc đời có mỉm cười:))

Sự thật nó phũ lắm em ạ :(
Nhưng trong mọi hoàn cảnh, vẫn phải luôn lạc quan mà cười :))

Chuyện bình thường mà, xin toàn số liệu nhạy cảm của ngân hàng thì ai mà dám cho. Còn em làm đề tài cần những số liệu như thế nào thì bản thân ngân hàng đâu có biết mà liệt kê hết để cung cấp được.

Tóm lại thì khi thực tập xong cần xin số liệu thì cứ liệt kê chi tiết các loại số liệu cần xin, sau đó thì sếp sẽ gạch đi những loại nào ko cung cấp được, nói chung thì tự bịa ra rồi xin ý kiến sếp, thường thì ngân hàng chỉ cung cấp các số liệu "chung chung" nhất thôi. :))

Số liệu NH là bảo mật, ai mà cho người ngoài đc. Trc mình cũng bịa, bịa và bịa, có sao đâu.
Dạo này lên UB toàn nghe mấy em SV ca thán này nọ, phát ngán@@

Ngày xin thực tập: uhm, con cứ tới ngân hàng cô thực tâp? Mà ngân hàng ni nhận ít người lắm con đừng giới thiệu nhìu bạn quá................> cuối cùng là tới hơn 50 người
Thực tâpj vài ngày:SV: Dạ cô ơi con phải làm sao để xin được số liệu để viết bài ạ?...
TP: con về viết đơn đề nghị đi oy cô xin cho.
SV: về viết đã đời lên... cô ơi con viết thế này được k ạ?
TP: Mấy cái này ai mà cho con, k đc, SV thực tâpj thì ng ta cho vài thông tin thôi chứ, con về viết lại đi, cần số liệu cụ thể nào thì gạch đầu dòng ghi ra
SV: Về viết lại những số cụ thể và cẩn thiết nhất, hôm sau lại đưa TP:
TP: Cười...mấy số ni ai mà cho con, ai cũng bít nhưng chẳng ai noí. Thôi con zề tự bịa ra đi, oy lên cô ký cho
:((... ôi cái cuộc đời này, sao cứ thích hành nhau thế,
Săp ra trường và bắt đầu cảm nhận được mùi vị của cuôc đời thật sự...môtj mùi vị thật là....
1 SV nghèo+ k wen bit+ học ở mức khá............+ luôn hi vọng và phấn đấu= kết quả sẽ ntn?... liệu cuộc đời có mỉm cười:))

Còn được trưởng phòng tiếp chuyện là may rồi đó!!!!

Các bạn sinh viên nên hiểu thông tin của Ngân hàng bảo mật, không thể cho được. Cho nên tốt nhất là tự bịa ra số liệu theo hướng dễ phân tích, phù hợp với tình hình chung cho dễ chém. Các thầy cô cũng chả ai quan tâm số liệu thật hay ảo đâu mà.

Ngày xưa đi thực tập, mình chỉ xin được quy trình thôi bạn ah. Bạn cũng vào hàng VIP mới được trưởng phòng tiếp đấy. Mình chỉ được làm việc với nhân viên mà thôi. :D

Theo mình thì bạn cứ ngâm cứu kĩ cái báo cáo thường niên vs báo cáo tài chính của ngân hàng qua các năm thì cũng ko ít cái để chém đâu. Rồi dựa trên những cái đó mà bịa thêm những cái khác chứ ngân hàng thì xác định là ko xin đc số thực đâu, bảo mật mà. Cứ mạnh dạn bịa rồi nhờ ng hướng dẫn chỉ thêm cho. Thầy cô cũng biết thừa là bịa thôi, chả ai trách đâu , miễn là hợp lý.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên