Sống độc thân và thất nghiệp một cách vui vẻ

HuyenThu219

Thành viên tích cực
Mưa bão gió rít ầm ầm lên fb vẫn thấy ảnh những người lao công tận tụy với công việc của mình. Hi sinh thầm lặng hơn cả sự trách nhiệm, nghĩ đến bản thân ờ cũng thất nghiệp được khá lâu rồi nhỉ.
Thất nghiệp ở nhà cứ ngoi lên fb một cái là lại thấy bọn nó đăng ảnh cưới hix buồn cười thật đấy mình còn chưa có người yêu mà mọi người cứ cưới ầm ầm là sao nhỉ :)| ờ thì cũng độc thân bao lâu rồi nhỉ, thời gian đó tính theo năm được rồi \:D/
Anh báo tin cưới vk, nó quen a lâu rồi cũng biết một người con trai đào hoa công tử như a là như thế nào, cũng biết hết cả mấy cô người yêu chân dài xinh gái của a, thế mà vk a một cô gái rất bình thường về tất cả mọi mặt lại khiến anh có thế nói a yêu vk a hơn cả bản thân mình yêu từ bản chất yêu ra khiến nó ngỡ ngàng vì trước đây a nói với nó không biết bao nhiêu lần trên đời này người a yêu nhất có lẽ là chính bản thân mình mà thôi, bọn con gái ngoài cái vẻ bề ngoài ra thì chả gì khiến anh yêu được hết @-) thế mà giờ a thay đổi đến không ngờ.
Và tự nhiên cái niềm hi vọng ấy lại trở về trong nó cái hi vọng rồi nó cũng sẽ có một tình yêu như vậy, cái hi vọng bị đánh mất bới một người lại có trong con người ấy. Hi vọng về một người yêu nó một cách thật lòng, ko phải theo cái kiểu tình yêu có cũng được mà không có cũng chả sao như nó đã từng có ấy về một tình yêu ko phải ko có nhau thì không sống được mà là hai người cần nhau để giúp cho cuộc sống tốt đẹp hơn :). "Em cũng là một người tốt anh nhỉ" hi hi hỏi anh và nó cũng có câu trả lời cho chính mình. Uhm tự nó thấy bản chất của nó tốt mà :)>- thế nên rồi một ngày nào đó nó cũng sẽ có người yêu mà thôi @@ một tình yêu theo đúng mong đợi của nó một người yêu nó thật lòng, cần nó bên người ấy để có thể cùng đi tiếp con đường. Có lẽ nó chỉ là 2 chữ duyên phận nó chưa tới mà thôi một ngày nào đó khi nó tới có lẽ nó chỉ cần hỏi anh một câu " A có ý định lấy em làm vk không? " =)) bỏ qua quá khứ đi "Yêu bao nhiêu người rồi?" " Vì sao chia tay bạn gái cũ" v..v.. có lẽ đủ trưởng thành để ko quan tâm đến mấy cái vấn đề mà trước kia nó thường xuyên quan tâm rồi.
Ờ thế là vấn đề ế coi như được giải quyết =)) ko phải sốt ruột lo ế nữa vấn đề chỉ là thời gian và cái chữ ' duyên số ' mà thôi.
Còn vấn đề thất nghiệp :( đã thử đi làm một công việc mà nó không thích quả là chả thoải mái tí nào với 1 công việc mà làm chỉ vì tiền và bây giờ thì thấy có lẽ không thứ gì và ai có thể khiến cho con người ta chịu khó tìm tòi khám phá và hiểu bản thân mình bằng việc viết CV xin việc =)) cần gì muốn gì thích gì... có lẽ không chỉ riêng nó mà cũng ko ít người ko xác định được những điều đó trong tương lai và trong cuộc sống của họ. Nó đã từng rất khâm phục những con người mà người ta có đam mê và sống cùng với đam mê đó, và bây giờ thời gian này có lẽ dành cho nó để tìm đáp án về điều mà nó thực sự hướng đến trong cuộc sống này.
Mỗi khoảng thời gian, hay mỗi con người đi qua cuộc đời mình đều có lý do của nó và khoảng thời gian này có lẽ cũng vậy cho nó thời gian để tìm câu trả lời cho những gì mà nó kiếm tìm.
Ừ thì vẫn độc thân đấy, vẫn thất nghiệp đấy nhưng hãy sống độc thân và thất nghiệp một cách vui vẻ chứ đừng hạ giá bản thân mình để rồi có những lựa chọn, quyết định sai lầm,bởi vì hàng hạ giá bây giờ nhiều lắm :p.
Giờ thì trời đang mưa bão nhưng rồi ngày mai tất cả lại bình thường mà thôi, nếu có thì thời gian này cũng như một cơn mưa kéo dài vậy nhưng sẽ không mưa mãi được đâu :) trời sẽ lại nắng đẹp vào một ngày nào đó.
Sẽ ổn thôi mà, ngày mai trời lại sáng, và hoa hướng dương sẽ lại hướng về mặt trời :) fighting :-bd
( Tâm trạng hâm hâm bất chợt \m/)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back