Sinh viên Ngân hàng, giờ phải làm gì đẻ kiếm cái ăn đây

Thật sự mà nói thì bây giờ ngân hàng nào cũng ra sức bóc lột nhân viên quá, muốn nhận thì nhận, lột da đã rồi, muốn cho nghĩ là nghĩ, thật khó hiểu.
Haizzz, Giờ ai cũng lao đầu vào ngân hàng, khó khăn lại càng khó khắn, được cái tiếng mà chẳng có miếng, lương bèo bọt, làm việc cực khổ, thua xa 1 người công nhân lành nghề, hay 1 chú bảo vệ
Thiết nghĩ, Đào tạo chi cho nhiều rồi giờ thừa mứa, tốn biết bao nhiêu chi phí và chẳng được ích lợi gì, mấy ông làmăn chỉ biết nghĩ cho mình, chẳng hề hà gì cho cái tụi mới ra trường đi ngửa tay xin việc, khổ trăm bề, chạy ngược chạy xui, tiền xăng xe cộ, tiền in, photo hồ sơ, Rồi cuối cùng phải ngồi đợi bơ mỏ để chờ mấy ông đó​

Cũng do mấy ông làm chính sách với dự báo nhân lực và hướng nghiệp thôi, khi hướng nghiệp cứ nói mạnh miệng ngành A với B sẽ cần vài chục ngàn nhân viên chứ có nói là những ngành này bên cạnh kiến thức học trong trường mấy em còn cần trang bi thêm những kỹ năng kiến thức gì khác, chỉ noí cái ngọn thôi chứ có nói cái gốc rễ đâu, học sinh cấp 3 nghe vậy cứ nghĩ học Ngân hàng ra là sẽ làm Ngân hàng. Cứ vậy đăng ký thi vô ngành Ngân hàng nên trường trường cứ đào tạo thêm ngành ngân hàng mà ko xem xét cầu lao động thực tế ra sao để mà đào tạo cho phù hợp với nhu cầu tuyển dụng và điều kiện kinh tế thị trường. Còn về phía học sinh khi thi đại học cứ ngĩ thi đậu vô tru7o7g2 họ sẽ đào tạo mình đến khi có bằng cầm bằng ra là mình đủ khả năng làm ngân hàng rồi lo thi đậu cái đã chứ có biết là phải cần nhiều thứ khác đâu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bằng giỏi tài chính ngân hàng của NEU giờ về làm công nhân công ty giầy gia,đợi tháng 3 năm sau thi công chức
Mình người gầy còm,đi pv 5 6 ngân hàng toàn tạch pv nên nản ngân hàng rồi

Hậu quả của xu thế những năm 2006 2007 :(, giờ svnh bình thường mới ra trường phải chọi lại 5 đối thử mạnh cùng thời, sức đâu chứ :(

bằng giỏi tài chính ngân hàng của NEU giờ về làm công nhân công ty giầy gia,đợi tháng 3 năm sau thi công chức
Mình người gầy còm,đi pv 5 6 ngân hàng toàn tạch pv nên nản ngân hàng rồi
Bạn nói thế thì mình chịu thật rồi. Bằng giỏi NeU mà ko có việc làm thì đến là bó tay. Muốn được sống và làm việc với đam mê thật sự là khó.Chúc mọi người sẽ đến được với ngân hàng bằng tình yêu từ sâu trong trái tim chứ không phải vì xu hướng nhất thời.haiz

Mình thì mình nghĩ vào làm được hay không là cũng do cái duyên của mình với nghề nữa ...
Mà mình ko hiểu sao mọi người vẫn cứ thích vào làm NH thế ... trong khi bây giờ lương cực kỳ bèo bọt ... haizz

Thật sự mà nói thì bây giờ ngân hàng nào cũng ra sức bóc lột nhân viên quá, muốn nhận thì nhận, lột da đã rồi, muốn cho nghĩ là nghĩ, thật khó hiểu.
Haizzz, Giờ ai cũng lao đầu vào ngân hàng, khó khăn lại càng khó khắn, được cái tiếng mà chẳng có miếng, lương bèo bọt, làm việc cực khổ, thua xa 1 người công nhân lành nghề, hay 1 chú bảo vệ
Thiết nghĩ, Đào tạo chi cho nhiều rồi giờ thừa mứa, tốn biết bao nhiêu chi phí và chẳng được ích lợi gì, mấy ông làmăn chỉ biết nghĩ cho mình, chẳng hề hà gì cho cái tụi mới ra trường đi ngửa tay xin việc, khổ trăm bề, chạy ngược chạy xui, tiền xăng xe cộ, tiền in, photo hồ sơ, Rồi cuối cùng phải ngồi đợi bơ mỏ để chờ mấy ông đó​

Hổng biết chủ Topic tuổi đời bao nhiêu rồi?
Nghe sao thấy thê thảm quá!!!!
Chắc đi xin việc cực quá nên mới lên ca thán thế này!

Bạn muốn tìm ra giải pháp hay muốn than vãn. Mình đọc tiêu đề với phần viết của bạn có vẻ ko ăn nhập lắm. Bạn lập ra topic này để xin lời khuyên của mọi người hay chỉ để "chém gió cho bõ tức"?
Mình thì thấy 1 điều như sau:
1. Đối với sinh viên ra trường, đừng quá cầu toàn, mình phải làm ở các công ty lớn, môi trường phải chuyên nghiệp, phải được ứng dụng kiến thức chứ ko muốn làm các công việc tay. Cứ trải nghiệm, cứ cố gắng, thành công sẽ đến. Ngày mới ra trường, mình đi làm, lương chỉ có 4.5 triệu (trừ đi các khoản giảm trừ bắt buộc), chỉ còn hơn 4 triệu, nhưng mình vẫn đi làm, mình vẫn cố gắng và hiện nay, mình thấy rằng, vị trí của mình được khá nhiều người thích thú và muốn vào làm.
Sinh viên mới ra trường thường bị sốc khi bước vào đời, nếu muốn là người thành công, phải biết vượt qua điều đó.
Chúc bạn sớm tìm ra con đường đi của riêng mình.​

chú này than thân trách phận làm ji...là chú lựa chọn chứ có ai ép đâu...hãy xem giáo dục như 1 loại dịch vụ thì chú sẽ thấy mọi việc đơn giản, còn hiện ngành nào cũng vậy cả thui...Banks vẫn còn tốt chán, và vẫn sẽ tốt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên