Sinh viên nên thực tập ở vị trí nào của Ngân Hàng?

Chào mọi người!!!
Mình là sv năm cuối của ĐH Ngân Hàng, khi đi thực tập, muốn có kinh nghiệm thì nên xin thực tập ở vị trí nào nhỉ???

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình năm nay cũng đi thực tập rồi không bit sẽ vào nh nào nữa..các bạn cho mình chút kinh nghiệm thực tập với...hixx

anh ơi, cho em hỏi thực tâp ở ngân hàng có khó không ạ. mà ngân hàng acb ở Hà Nội chỉ nhận hồ sơ qua đường bưu điện thôi ạ?

Chào mọi người!!!
Mình là sv năm cuối của ĐH Ngân Hàng, khi đi thực tập, muốn có kinh nghiệm thì nên xin thực tập ở vị trí nào nhỉ???
Bạn yêu thích công việc nào? Mà bạn đã có hiểu biết về tình hình thực tế (ý mình là về cơ cấu nhân sự ấy) của NH chưa? Theo mình thì vị trí NHÂN VIÊN QUAN HỆ KHÁCH HÀNG là ổn. Thứ nhất, vị trí này thuộc hàng hot trong các vị trí của ngân hàng. Lương cũng cao hơn. Nói chung muốn có kinh nghiệm thì ăn thua mình năng động và có khả năng hòa đồng với nhân viên tại ngân hàng hay ko! Nếu làm thân được với nhân viên nào đó thì khả năng họ hướng dẫn bạn nhiệt tình là hoàn toàn có thể xảy ra.

chị hanbtn87, khi phỏng vấn NH có hỏi những câu hốc búa như tuyển dụng k chị? Và nội dung có hạo hạo với câu hỏi tuyển dụng k. Phỏng vấn khoảng bao lâu vậy chị? Cảm ơn chị

---------- Post added 04-11-2011 at 10:09 PM ----------

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
em đang học chuyên ngành kế toán doanh nghiệp, nhưng em lại rất thích ngân hàng, vậy em có thể xin thực tập ở ngân hàng không ạ? hay là phải thực tập ở doanh nghiệp ạ :). các anh chị giải đáp giùm em với. :)

chị hanbtn87, khi phỏng vấn NH có hỏi những câu hốc búa như tuyển dụng k chị? Và nội dung có hạo hạo với câu hỏi tuyển dụng k. Phỏng vấn khoảng bao lâu vậy chị? Cảm ơn chị

---------- Post added 04-11-2011 at 10:09 PM ----------

Ý bạn nói là khi pv NH có hỏi nghiệp vụ như lúc thi viết k, phải k? Theo kinh nghiệm thì cho thấy là Vietinbank và BIDV sẽ hỏi nghiệp vụ khi pv kèm theo những câu hỏi về thông tin cá nhân hoặc là tình huống và bạn đưa ra cách giải quyết. ACB thì thích hỏi luật hơn bởi vì bên đó pv tập trung tại hội sở và những người phòng nhân sự ở hội sở họ nắm rất nhiều về luật, hơn nữa có khả năng sẽ yêu cầu bạn introduce về bản thân bằng Eng. MSB thì khi trả lời pv phải thật khéo léo vì rất hay bị gài bẫy, vd họ đưa bạn vào 1 tình huống giống như chỉ có 1 sự lựa chọn để giải quyết, nếu đồng ý với họ, bạn sẽ out nhưng khi phản pháo, bạn phải nhẹ nhàng, đừng nóng giận thì sẽ mắc bẫy đấy; bên đây cũng có thể sẽ yêu cầu deal lương nữa. Các bank khác thì chưa có kinh nghiệm ^^
Về thời gian pv còn tùy vào số lượng thí sinh và mức độ hài lòng của nhà tuyển dụng đối với cách trả lời của bạn nữa cộng thêm 1 số yếu tố khác gọi là năng lực bẩm sinh. Tuy nhiên, các NHTM nhà nước thường đánh giá cao các ứng viên đã pass qua vòng đầu với điểm số cao.
Chúc bạn may mắn nhé.

Mình từng đi kiến tập cho VCB. Hồi đó, mình làm ở phòng Kinh doanh dịch vụ và Thanh toán quốc tế, nhưng là nhờ có quen biết 1 bác, nên bác ấy xin cho. Các bạn mình thực tập cùng chỗ thường được phân vào phòng Khách hàng thôi. Lý do của chỗ đấy là quầy không được thiết kế để có ghế cho sinh viên thực tập:|
Còn về việc được làm, thì mình thấy mặt nên dày một tí. Lúc đầu, mình cũng được các chị bảo là chẳng có việc gì cho em đâu, ở nhà cho khỏe. Nhưng ba mình bắt mình đến, nhìn việc cho quen. Lâu dần, các chị cũng giao cho vài việc. Chắc thấy mình ngồi không vướng quá:">
Chúc bạn thực tập vui vẻ:D

Mình từng đi kiến tập cho VCB. Hồi đó, mình làm ở phòng Kinh doanh dịch vụ và Thanh toán quốc tế, nhưng là nhờ có quen biết 1 bác, nên bác ấy xin cho. Các bạn mình thực tập cùng chỗ thường được phân vào phòng Khách hàng thôi. Lý do của chỗ đấy là quầy không được thiết kế để có ghế cho sinh viên thực tập:|
Còn về việc được làm, thì mình thấy mặt nên dày một tí. Lúc đầu, mình cũng được các chị bảo là chẳng có việc gì cho em đâu, ở nhà cho khỏe. Nhưng ba mình bắt mình đến, nhìn việc cho quen. Lâu dần, các chị cũng giao cho vài việc. Chắc thấy mình ngồi không vướng quá:">
Chúc bạn thực tập vui vẻ:D[/QUO
làm những việc gì vậy chị

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti