Sinh viên nên thực tập ở vị trí nào của Ngân Hàng?

Chào mọi người!!!
Mình là sv năm cuối của ĐH Ngân Hàng, khi đi thực tập, muốn có kinh nghiệm thì nên xin thực tập ở vị trí nào nhỉ???

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào mọi người!!!
Mình là sv năm cuối của ĐH Ngân Hàng, khi đi thực tập, muốn có kinh nghiệm thì nên xin thực tập ở vị trí nào nhỉ???
Nên xin ở vị trí theo chuyên ngành mình học để còn thuận tiện cho việc viết luận văn sau này nữa đó bạn. Qua đó cũng có thể tích thêm chút ít kinh nghiệm làm vốn từ thao tác nghiệp vụ của mấy anh chị trong NH nữa.
Thân,

Nếu bạn thực sự muốn có kinh nghiệm và được làm việc nhiều thì thì nên xin vào thực tập tại vị trí CVQHKH.

anh chị ơi cho em hỏi muốn xin thực tập ở ngân hàng có khó không? có cần quen biết không?

xin thực tập thì ko khó, cái khó là xin được số liệu để viết luận văn tốt nghiệp và học hỏi được kinh nghiệm vì thường với SV thực tập chẳng ai giao việc cho làm cả

chào bạn. mình cũng là sinh viên năm cuối của đh kinh tế luật, mình nghe anh chị khóa trước thực tập có chia sẽ là bạn đừng mong nhiều vào thực tập sẽ có kinh nghiệm hen, tùy ngân hàng đó bạn, theo mình nghĩ chỉ có sinh viên tiềm năng mới làm thực sự thôi. quan trọng là bạn đinh hướng bạn thích vị trí nào và mục đính là có số liệu để làm báo cáo hen,
quan trọng là mình đã vào môi trường nh rồi nên mà sẽ biết được môi trường làm việc đó ntn rồi đó bạn, yên tâm đi làm những gì mình thích, có gắng làm những j mh đã chọn hen. chúc thành công hen

Hic, mình không phải đi thực tập mà đủ đk viết khóa luận. Tính đi tt ở ngân hàng để sau này có cơ hội được giữ lại luôn. Xem ra ko đi tt thì tốt hơn. Thôi thì kỳ 8 em đi làm, vì chả phải đi học, chỉ ở nhà viết khóa luận thì phí lắm!

Hic, mình không phải đi thực tập mà đủ đk viết khóa luận. Tính đi tt ở ngân hàng để sau này có cơ hội được giữ lại luôn. Xem ra ko đi tt thì tốt hơn. Thôi thì kỳ 8 em đi làm, vì chả phải đi học, chỉ ở nhà viết khóa luận thì phí lắm!
Mình học ĐH Ngân hàng, trường mình đều bắt buộc đi thực tập hết kể cả viết khóa luận hay thi tốt nghiệp, tạo cho sinh viên đỡ bỡ ngỡ hơn khi tiếp xúc với công việc thực tế. Nếu có cơ hội thì nên xin đi thực tập bạn à ^^

ủa vậy là bạn đi kiến tập rồi hả? ngân hàng nào vậy?
mình cũng học kinh tế - luật, đang định đi thực tập ngân hàng? ah bạn có kinh nghiệm gì trong phỏng vấn ngân hàng ko?

Mình tốt nghiệp được 2 năm rùi, già rùi >.< nên cũng có 1 số cái tích lũy được, ACB đang tuyển thực tập đó bạn, mình thấy bank này cũng tốt, có nhiều cái cho mình học hỏi nhưng đầu vào thực tập cũng chua lắm, phải nộp hồ sơ file cứng đầy đủ rồi đc hẹn ngày phỏng vấn, có những năm đông quá phải thi cả đầu vào thực tập nữa. Vòng pv cũng không khó lắm, chủ yếu là phải trả lời thật tự tin (quan trọng là bên đó hay hỏi về luật lắm đó nhe, vd như dư nợ cho vay tối đa đối với 1 KH chiếm k quá bn % VCSH?...) đại loại như thế. Nếu pass qua hết, cơ hội bạn đc ở lại cũng khá cao. K thôi thì trong thời gian thực tập ở đó học đc nhiều về nghiệp vụ, sau này đi pv bank khác cũng coi như là 1 lợi thế rùi đó bạn.
Chúc may mắn nhé,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back