[Review phỏng vấn sơ tuyển Seabank :D]
9h15 có mặt ở 25 THĐ, vào sảnh được phát thẻ khách mời và ra ghế ngồi đợi, vừa đợi vừa ngắm chị tiếp tân váy hồng xinh v, đúng kiểu mình thích :cool:
Khoảng 20' sau thì có người gọi lên tầng 7. Quy trình là test online xong phỏng vấn luôn
Có 2 bài test:
1. 10 câu IQ trong 20', đề khá dễ nhưng mấy câu tính toán cũng vất phết vì không mang bút theo để nháp
2. 20 câu nghiệp vụ: chả hiểu sao toàn về thế chấp trong khi mình mù tịt về khoản này. Nhưng mấy câu hỏi cũng dễ đoán, đúng đc 15/20 :D

XOng vào phỏng vấn 1-1, mới pv lần đầu tiên nên run quá, vài chỗ bị nói ngu nói hớ. Lúc đầu còn k tuân thủ cái eye-contact, mãi sau mới nhớ ra
Chung quy lại tạm được, hỏi thì chị bảo 1-2 tuần sau có kết quả.
Có bạn nào thi sáng nay nữa không? :D
Bạn ơi, phỏng vấn hỏi những gì vậy?

Bạn ơi, phỏng vấn hỏi những gì vậy?
hỏi thông tin cá nhân. Hỏi làm sao để huy động và cho vay? Như mình có ít kinh nghiệm cho vay tín chấp thì được hỏi tìm khách hàng thế nào, thuyết phục ra sao? CHị phỏng vấn còn bảo coi chị là 1 khách hàng, em tư vấn thử xem...

vẫn còn nhớ như in cái lần phỏng vấn duy nhất tại SeABank cho đến giờ...

vẫn còn nhớ như in cái lần phỏng vấn duy nhất tại SeABank cho đến giờ...

hỏi thông tin cá nhân. Hỏi làm sao để huy động và cho vay? Như mình có ít kinh nghiệm cho vay tín chấp thì được hỏi tìm khách hàng thế nào, thuyết phục ra sao? CHị phỏng vấn còn bảo coi chị là 1 khách hàng, em tư vấn thử xem...
Cám ơn bạn nhiều. Chúc bạn đỗ nhé :D

ban nay duoc hoj gjong y mjnh, va mjnh duoc chot laj cau......tu van cho khach van con vap lam. Tut het cam xuc, het hy vobg roj

hnay mình đi test và pv thấy cũng tạm được, nói năng trôi chảy. Mình được chị Mai pv, thấy chị cũng khá dễ tính, có bạn nào đồng cảnh ngộ ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,604
Thành viên mới nhất
misotamtaem
Back
Bên trên