SeABank triển khai chương trình Thực tập sinh 2012 [11/2]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Thưa các bạn, cũng là 1 bài trắc nghiệm vui vậy. và chắc SB cũng thế mà thôi, không khác NH khác, Chán thật!

Hik hik, vì đang "chém gió" kinh quá, may có 1 bạn thức tỉnh giúp cho là không nên kỳ vọng quá vào chương trình này. Mình mới giật mình tỉnh giấc, hóa ra chê các em đi chân mây, mình thì đi trên gió, chả khác gì cả.

---------- Post added 23-02-2012 at 05:38 PM ----------

Anh đang chuẩn bị nghe "dư luận" đây, thế nên có gì thì cứ nói thẳng nhé :)

Theo e thấy SB cũng đã có sự khác biệt trong những bước đầu tiên. Nhưng những thứ mà mình mong muốn có đc lại phụ thuộc vào chi nhánh mình thực tập. Hy vọng rằng SB sẽ có sự thống nhất cái " khác biệt" này từ trên xuống dưới. Đó chính là nguyên nhân e vẫn nộp đơn thực tập vào NH SB dù đã từng thực tập ở NH khác.:)

Trước khi nộp hồ sơ tham gia chương trình thực tập này, mình đã tìm hiểu nhiều thông tin về chương trình thực tập của SeABank năm ngoái, thực tế là mình thu dc nhiều kết quả ấn tượng. Chương trình đào tạo nghiệp vụ 2 tuần, giúp TTS nắm vững kiến thức thực tế, hiểu rõ văn hóa SeABank, rồi đến học việc tại các đơn vị bộ phận, các TTS đều rất tích cực, đoàn kết, năng động. Mình còn biết trong số các anh chị đó rất nhiều người hiện đang là nhân viên SeABank, một số ở các NH lớn khác. Qua những hiểu biết về SeABank mình cực kỳ hứng thú với chương trình này, cực kỳ ham muốn trở thành thành viên SeABank...

Mọi người nên tìm hiểu thông tin cụ thể để có những đánh giá khách quan.

Theo e thấy SB cũng đã có sự khác biệt trong những bước đầu tiên. Nhưng những thứ mà mình mong muốn có đc lại phụ thuộc vào chi nhánh mình thực tập. Hy vọng rằng SB sẽ có sự thống nhất cái " khác biệt" này từ trên xuống dưới. Đó chính là nguyên nhân e vẫn nộp đơn thực tập vào NH SB dù đã từng thực tập ở NH khác.:)

Rất chuẩn! Rất giống mình, dù mình đã thực tập ở Đông Á Bank nhưng mình chẳng được tí kinh nghiệm nào cả, mình mong SB sẽ khác biệt, sẽ tin vào năng lực của thực tập sinh, dù chỉ là ở một phạm vi công việc nhỏ

Các em cứ cho anh đi tầu bay giấy, có khi năm nay khác thì sao nhỉ

Hôm phỏng vấn các anh chị đều đánh giá cao sự chuẩn bị của mình. Tuy nhiên sau khi phỏng vấn mình cũng có những chuẩn bị:
- Tinh thần tốt nếu phải đón nhận kết quả xấu là không được tham gia chương trình.
- Một số kiến thức, kỹ năng, kinh nghiệm từ các anh chị trước, và một số "mối quan hệ" có thể hỗ trợ mình để mình tham gia chương trình một cách tốt nhất.

Mặc dù vậy, giống như các bạn, mình cũng đang hồi hộp chờ đợi và lo lắng. Mình tin tất cả chúng ta đều được các anh chị đánh giá đúng khả năng của mình.

Bây giờ đi họp đã, và hôm nay chắc hẹn bản tin "23g" rồi :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost