Sau những tháng thực tập ở VIB , phải chăng như vậy ???

Ẹc mình vừa đọc 1 tin trên trang đieđannganhang có bạn nói là " nghe nói sau 2 tháng thực tập ở VIB , VIB sẽ tiến hành thi sàng lọc lại lần nữa .âi qua đc vòng này thì nộp 20tr thì sẽ ký hợp đồng "
thật vậy sao . đọc song mà thấy mông lung quá ah .
có bạn nào thực tập ở VIB chưa . có phải vậy ko . đây chắc chỉ là tin đồn thôi nhỉ

cũng có thể, gửi 20 triệu vào tài khoản của ngân hàng niêm phong, coi như 1 khoản tiền tiết kiệm để đảm bảo mình sẽ làm trong ngân hàng đấy ít nhất bao nhiêu năm theo quy định chăng :D

mình thấy đóng tiền ko quan trọng nhưng để thi dc vào NH đâu có dễ . sau khi thực tập lại còn ktra lần nữa lo lắng quá

dã man con ngan, mình chỉ nghe nói là ai bùng thì sẽ nộp phí hủy hợp đồng do ng ta mất tiền đào tạo mình thôi chứ, lại còn nộp khoản tiền ấy nữa thì chịu, chắc chỉ vị trí ngân quỹ thôi

vậy ah . mà đã thi dc vào ngân hàng ai dại gì mà bùng . tớ mơ còn chưa dc bùng có mà đầu có vấn đề ( trừ trường hợp...)
mà ko biết sau khi đỗ vào NH rồi thực tập sẽ như thế nào nhỉ . hoang mang quá

Bạn cho mình hỏi VIB năm nào cũng tuyển thực tập viên àh, nghe nói ngân hàng này yêu cầu tiếng anh gắt lắm phải không?

chả bít là thế nào chứ nếu ở chi nhánh thì tớ nghĩ chả cần tiếng anh đâu, tùy vị trí nữa chứ

---------- Post added 24-10-2011 at 09:20 AM ----------

vậy ah . mà đã thi dc vào ngân hàng ai dại gì mà bùng . tớ mơ còn chưa dc bùng có mà đầu có vấn đề ( trừ trường hợp...)
ờ thì ví dụ bạn đã kí hợp đồng bên vib rồi, chẳng may thi đỗ bên khác ngon hơn, lúc ấy buộc phải lựa chọn thôi

Đấy là bạn nghĩ thế thôi, tớ biết có chị thi được vào 1 NH, phải nộp 10 tr gọi là chi phí đào tạo, nếu làm 2 năm thì đc trả lại, nếu ra đi trước 2 năm thì mất 10 tr đó. Chị ấy đã quyết định bỏ của chạy lấy ng sau 8 tháng làm việc

bạn ơi cho tớ hỏi muốn xin vào thực tập ở VIb thì phải làm sao? có thấy VIB thông báo trên mạng đâu

tầm bậy tầm bạ ko, mình đang làm tại phòng TTĐ Phía nam đây, làm gì có chuyện ký với chả quỹ ở đây bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên