Sao Vietcom Viettin BIDV ko tuyển liên thông chính quy đh top

Bạn mình vừa rồi học liên thông đại học vẫn đi thi vietin bình thường mà, hà nội nhé

Doanh nghiệp Việt Nam: Tốt nghiệp loại Khá trở lên các trường đại học hệ chính quy, tập trung dài hạn
Doanh nghiệp nước ngoài: Tốt nghiệp đại học, thành thạo Anh văn giao tiếp
>> Luật bất thành văn rồi bạn à, bạn có ngoại ngữ xin vào mấy cty nước ngoài cũng tốt mà
ngan hang nước ngoài như hsbc chỉ tuyển có kinh nghiệm thôi, ngân hàng nhà nước mà ko trọng dụng nhân tài thì cả 2 bên đều thiệt chứ ko phải chỉ người ứng tuyển thiệt đâu, dạo này tôi đọc báo thấy agribank ưu tiên tuyển người quen được cộng mấy chục % điểm gì đó rồi mấy vụ án thất thoát tiền tỉ cũng agribank, sao ko tạo cơ hội cho nhau nhỉ?

Khổ, bạn này cứ tự tin như là mình giỏi hơn mấy người được trúng tuyển ý.
Mình nói đơn giản thế này thôi. Bây h có 10 vị trí tuyển, 100 hồ sơ nộp, toàn bằng giỏi cả, trong đó 50 hồ sơ bằng giỏi hệ chính quy của các trường top, 20 bằng giỏi của đại học nước ngoài. Là người tuyển dụng bạn lấy 10 hồ sơ của ai?

Khổ, bạn này cứ tự tin như là mình giỏi hơn mấy người được trúng tuyển ý.
Mình nói đơn giản thế này thôi. Bây h có 10 vị trí tuyển, 100 hồ sơ nộp, toàn bằng giỏi cả, trong đó 50 hồ sơ bằng giỏi hệ chính quy của các trường top, 20 bằng giỏi của đại học nước ngoài. Là người tuyển dụng bạn lấy 10 hồ sơ của ai?
Bạn này nói chuẩn!
Mấy bank này loại bằng giỏi còn ko hết!
Tuyển dụng ngân hàng cũng như 1 cuộc chơi. Bạn chấp nhận chơi thì cũng phải chấp nhận luật của chủ nhà!

Đính chính 1 chút thông tin với chủ topic là BIDV vẫn chấp nhận bằng liên thông của cả trường công lập và ngoài công lập với các chi nhánh nhóm 2. Với CN nhóm 2 này, các bạn học liên thông có thể ứng tuyển vào cả vị trí nhân viên và chuyên viên.

Còn Vietcom, Vietin không nhận liên thông, Ad nghĩ bạn (và các bạn khác học liên thông) nên coi đây là điều bình thường. Thực tế Vietin, Vietcom có quá nhiều lựa chọn. Ngay cả các bạn học công lập, chính quy tập trung không phải ai cũng pass vòng này. Và vài nghìn hồ sơ nộp về, cuối cùng cũng chỉ có vài trăm đến ~1000 người trúng tuyển. Ngân hàng là bên ra luật, chúng ta tham gia cuộc chơi, phải theo luật thôi. Không ai phủ nhận khả năng của các bạn. Ở đâu cũng có người có năng lực chứ không phải chỉ học chính quy tập trung.

Thay vì bức xúc, các bạn hãy nghĩ Vietin, Vietcom cũng chỉ là 2 trong rất nhiều lựa chọn. Còn rất nhiều lựa chọn tốt khác. BIDV CN nhóm 2, MB, Sacom, ACB, Tech, SHB, LienViet, TPBank, VPBank, HDBank, SCB, SeABank, NH ngoại,... Hãy chọn công việc theo SỰ PHÙ HỢP.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên