SINH VIÊN ĐĂNG KÝ THAM GIA CHƯƠNG TRÌNH TTVTN 2016 THEO HƯỚNG DẪN SAU:
KHU VỰC
TỈNH /THÀNH PHỐ
LINK ỨNG TUYỂN
Khu vực Tp.HCMThành phố Hồ Chí Minh
Khu vực Tp. Hà NộiThành phố Hà Nội
Khu vực Miền BắcHải Dương, Hải Phòng, Hà Nam, Bắc Ninh, Hưng Yên, Lạng Sơn, Phú Thọ, Quảng Ninh, Thái Nguyên, Thanh Hóa
Khu vực Bắc Trung BộNghệ An, Quảng Bình, Quảng Trị, Thừa Thiên Huế, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Hà Tĩnh, Đà Nẵng
Khu vực Nam Trung Bộ & Tây NguyênBình Định, Phú Yên, Khánh Hòa, Ninh Thuận, Kontum, Gia Lai, Đắk Lắk, Đắk Nông, Lâm Đồng
Khu vực Đông Nam BộBình Thuận, Bình Dương, Bình Phước, Bà Ria Vũng Tàu, Tây Ninh, Đồng Nai
Khu vực Đặc ThùLong An, Tiền Giang, Bến Tre, Trà Vinh
Đăng ký tại đây
Khu vực Tây Nam BộVĩnh Long, Đồng Tháp, Cần Thơ, Sóc Trăng, An Giang, Kiên Giang, Hậu Giang, Bạc Liêu, Phú Quốc, Cà Mau
Đăng ký tại đây
[TBODY] [/TBODY]
Mô tả công việc:

LƯU Ý: ỨNG VIÊN LỰA CHỌN MỘT VỊ TRÍ PHÙ HỢP ĐỂ THAM GIA CHƯƠNG TRÌNH

CHUYÊN VIÊN KHÁCH HÀNG

• Thực hiện chỉ tiêu bán hàng theo các sản phẩm cụ thể.
  • Tiếp thị và quản lý khách hàng.
  • Chăm sóc khách hàng.
  • Phân tích, thẩm định, đề xuất cấp tín dụng.
  • Chức năng khác.
CHUYÊN VIÊN TƯ VẤN
  • Thực hiện, giám sát, điều phối khu vực sảnh giao dịch.
  • Tư vấn, giải đáp thông tin khách hàng và bán hàng tại chỗ.
  • Thực hiện các thủ tục giao dịch, lưu trữ hồ sơ thông tin khách hàng.
  • Chăm sóc khách hàng và phát triển mối quan hệ với khách hàng.
  • Thực hiện công tác báo cáo các chỉ tiêu theo chức năng đảm trách.
GIAO DỊCH VIÊN
  • Thực hiện xử lý giao dịch tại quầy.
  • Thực hiện các giao dịch thu chi tiền mặt, quản lý ấn chỉ ấn phẩm.
  • Tiếp nhận và xử lý hồ sơ thanh toán quốc tế theo mô hình hiện hành.
  • Chức năng khác.
Yêu cầu công việc:

CHUYÊN VIÊN KHÁCH HÀNG
  • Nam, chiều cao từ 165 cm trở lên; Nữ, chiều cao từ 158 cm trở lên.
  • Ngoại hình cân đối, ưa nhìn.
  • Sinh viên năm cuối hệ Cao đẳng/Đại học (đủ điều kiện được công nhận tốt nghiệp vào năm 2016) thuộc các chuyên ngành Kinh tế, Kế toán – Kiểm toán, Tài chính, Ngân hàng, Marketing, QTKD…, hoặc các ngành có liên quan.
  • Tin học: Sử dụng thành thạo vi tính văn phòng.
  • Năng động, hoạt bát.
  • Có tinh thần trách nhiệm.
  • Có khả năng thu thập và phân tích thông tin.
  • Kỹ năng chăm sóc khách hàng tốt.
  • Kỹ năng bán hàng tốt.
  • Xử lý tình huống tốt.
CHUYÊN VIÊN TƯ VẤN
  • Nữ, chiều cao từ 158 cm trở lên.
  • Ngoại hình đẹp, giọng nói truyền cảm.
  • Sinh viên năm cuối hệ Cao đẳng trở lên (đủ điều kiện được công nhận tốt nghiệp vào năm 2016) thuộc các chuyên ngành Kinh tế, Kế toán – Kiểm toán, Tài chính, Ngân hàng, Marketing, QTKD…, hoặc các ngành có liên quan.
  • Tin học: sử dụng thành thạo vi tính văn phòng và các phần mềm ứng dụng.
  • Kỹ năng bán hàng tốt.
  • Kỹ năng chăm sóc khách hàng tốt.
  • Kỹ năng giao tiếp thuyết phục.
  • Xử lý tình huống tốt.
  • Vui vẻ, hoà nhã.
  • Nhiệt tình, trung thực, cẩn thận.
GIAO DỊCH VIÊN
  • Nữ, chiều cao từ 156 cm trở lên.
  • Ngoại hình ưa nhìn, giọng nói truyền cảm.
  • Sinh viên năm cuối hệ Cao đẳng trở lên (đủ điều kiện được công nhận tốt nghiệp vào năm 2016) thuộc các chuyên ngành Kinh tế, Kế toán – Kiểm toán, Tài chính, Ngân hàng, Marketing, QTKD…, hoặc các ngành có liên quan.
  • Tin học: sử dụng thành thạo vi tính văn phòng và các phần mềm ứng dụng, kỹ năng sử dụng bàn phím nhanh và chính xác.
  • Vui vẻ, hoà nhã, nhiệt tình, trung thực.
  • Cẩn thận, nhanh nhẹn, chính xác.
  • Khả năng giao tiếp, chăm sóc khách hàng tốt.
  • Có ý thức xây dựng hình ảnh, tác phong chuyên nghiệp.

Sacombank

Ad oi cho mình hỏi chút. M quê o Thanh Hoa nhung hien tại mình đang học tại Hà Nội và mún thực tập tại Hà Nội thì nếu m đki sẽ đc thực tập ở đâu ạ. Cảm ơn ad!

ad ơi cho e hỏi. lúc đầu mình nộp online thì nộp mỗi cv thôi ạ, sau có cần tới địa điểm của chi nhánh nộp các giấy tờ khác không ạ. hay khi nộp online mình nộp tất cả hồ sơ ạ. thanks ad trược ạ

Ad oi cho mình hỏi chút. M quê o Thanh Hoa nhung hien tại mình đang học tại Hà Nội và mún thực tập tại Hà Nội thì nếu m đki sẽ đc thực tập ở đâu ạ. Cảm ơn ad!
Bạn chọn ở đâu sẽ được thực tập ở đó nhé.

ad ơi cho e hỏi. lúc đầu mình nộp online thì nộp mỗi cv thôi ạ, sau có cần tới địa điểm của chi nhánh nộp các giấy tờ khác không ạ. hay khi nộp online mình nộp tất cả hồ sơ ạ. thanks ad trược ạ
Nộp online thì cần mỗi file excel thôi, sau đó thi test và nếu đạt thi test vô phỏng vấn thì sẽ nộp đầy đủ hồ sơ vào buổi phỏng vấn luôn nhé.

Sinh viên đã tốt nghiệp thì tham gia dc k vậy add?
Tốt nghiệp trong tầm 1 năm thì vẫn dc nha, cơ mà sao bạn ko thi chính thức luôn để nhường suất thực tập cho các bạn chưa tốt nghiệp nhỉ :D

ad cho em hỏi là phần thông tin người tham khảo mình nên ghi giáo viên hay có thể chỉ ghi mấy thằng bạn mình không:D (và có bắt buộc phải ghi không, chỉ ghi 1 người có được không).TY very much!!!

ad cho em hỏi là phần thông tin người tham khảo mình nên ghi giáo viên hay có thể chỉ ghi mấy thằng bạn mình không:D (và có bắt buộc phải ghi không, chỉ ghi 1 người có được không).TY very much!!!
Ghi được giáo viên thì càng tốt, Ko thì ghi tên người quản lý chỗ em làm thêm, hoặc anh chị nào đó khóa trước đã đi làm. Bí quá ko có ai thì ghi bạn em vậy. Nó yêu cầu thế thôi, chứ chả ai rỗi hơi mà gọi tham khảo đâu em à

Thấy các em 94 đang chuẩn bị thi thực tập vào Sacom cũng giống chị năm ngoái. Một số thông tin từ việc thực tập ở Sacom của chị hy vọng là hữu ích với các em:
1. Vòng hồ sơ: Nộp trước thi trước, nộp sau thi sau vì ở Hà Nội, HCM có thể tổ chức thi nhiều lần, tỉnh thì chị ko rõ. Chị năm ngoái nộp vào ngày cuối cùng mà vẫn được gọi đi thi đó. Nhưng để chắc ăn thì nên nộp luôn, nhỡ đợt 1 ko được gọi đi thi thì đợt 2 còn có cơ hội.
2. Thi test: Tham khảo đề thi trên mạng của sacom, giống khoảng 90%. Ai làm qua rồi thì qua hết ý mà.
3. Phỏng vấn: Con gái nếu thi QHKH sẽ được hỏi là Có biết uống rượu ko, đi được về khuya ko, đi xa được ko, chịu được vất vả ko, tai sao chọn vị trí này? Ko trả lời được với hoặc xinh quá thì bị chuyển qua làm Chuyên viên tư vấn. Con trai thì hoạt động thể dục thể thao. Chuẩn bị thêm câu hỏi là huy động vài tỷ một tháng thì làm thế nào. Thấy có vẻ nhiều bạn được hỏi câu này. Thương thì ai pv các em thì các em sẽ được phân về chi nhánh đó luôn.
4. Thực tập: Đi 4 ngày trên 1 tuần, thực ra thì cũng chẳng ai chấm công, bận học quá vẫn có thể xin người hướng dẫn thực tập của mình nghỉ cũng được nên các bạn cứ thoải mái ứng tuyển. với lại ko bùng học thì ứ có phải là sinh viên.
Thực tập thì có chỉ tiêu đó: như chi nhánh mình (ở HN) thì trong 3 tháng thực tập là huy động 600tr, cho vay 300tr, KH mới 30, thẻ tín dụng 5, thẻ thanh toán 30, thêm SMS banking với IB gì đó nữa. Nhưng nói chung được giữ lại hay ko ko phụ thuộc vào chỉ tiêu này. Chỗ mình có bạn GDV ko làm được 1 chút chỉ tiêu nào vẫn đc giữ lại (tại CN đang cần người) Các bạn CVKH cố gắng thể hiện làm được việc, chịu khó học hỏi các anh chị, nam sẽ được ưu tiên hơn đó. CN mình có 2 bạn nữ nữa làm như trâu, chỉ tiêu cũng hoàn thành nganng ngửa mấy bạn nam thế mà chỉ mỗi namđược giữ lại. Nhưng được cái, out khỏi sacom thì các bạn ấy cũng có việc tại NH khác luôn. Hết thực tập thì được cấp cái chứng chỉ thực tập, với trợ cấp thực tập 3 tháng là 3 triệu sau khoảng 1 tháng (đợt của mình là cuối tháng 6 mặc dù thực tập xong là tháng 5). Tiền về rồi thì rút ngay và luôn, để chậm là bị trừ tiền combo gì đó (đã bị trừ nên biết)
Tỷ lệ giữ lại: Nói chung là tùy nhu cầu chi nhánh. Chi nhánh mình là 10/15 bạn. thấy có đứa bạn mình bảo CN nó là tất cả đều được giữ lại (v:) lương sacom cho NH mới nghe bảo cũng cao (hơn 7 củ) Các năm trước hình như dc giữ lại ít hơn. Chắc do năm nay sacom cần người, với cả vụ sát nhập nữa.

Thấy các em 94 đang chuẩn bị thi thực tập vào Sacom cũng giống chị năm ngoái. Một số thông tin từ việc thực tập ở Sacom của chị hy vọng là hữu ích với các em:
1. Vòng hồ sơ: Nộp trước thi trước, nộp sau thi sau vì ở Hà Nội, HCM có thể tổ chức thi nhiều lần, tỉnh thì chị ko rõ. Chị năm ngoái nộp vào ngày cuối cùng mà vẫn được gọi đi thi đó. Nhưng để chắc ăn thì nên nộp luôn, nhỡ đợt 1 ko được gọi đi thi thì đợt 2 còn có cơ hội.
2. Thi test: Tham khảo đề thi trên mạng của sacom, giống khoảng 90%. Ai làm qua rồi thì qua hết ý mà.
3. Phỏng vấn: Con gái nếu thi QHKH sẽ được hỏi là Có biết uống rượu ko, đi được về khuya ko, đi xa được ko, chịu được vất vả ko, tai sao chọn vị trí này? Ko trả lời được với hoặc xinh quá thì bị chuyển qua làm Chuyên viên tư vấn. Con trai thì hoạt động thể dục thể thao. Chuẩn bị thêm câu hỏi là huy động vài tỷ một tháng thì làm thế nào. Thấy có vẻ nhiều bạn được hỏi câu này. Thương thì ai pv các em thì các em sẽ được phân về chi nhánh đó luôn.
4. Thực tập: Đi 4 ngày trên 1 tuần, thực ra thì cũng chẳng ai chấm công, bận học quá vẫn có thể xin người hướng dẫn thực tập của mình nghỉ cũng được nên các bạn cứ thoải mái ứng tuyển. với lại ko bùng học thì ứ có phải là sinh viên.
Thực tập thì có chỉ tiêu đó: như chi nhánh mình (ở HN) thì trong 3 tháng thực tập là huy động 600tr, cho vay 300tr, KH mới 30, thẻ tín dụng 5, thẻ thanh toán 30, thêm SMS banking với IB gì đó nữa. Nhưng nói chung được giữ lại hay ko ko phụ thuộc vào chỉ tiêu này. Chỗ mình có bạn GDV ko làm được 1 chút chỉ tiêu nào vẫn đc giữ lại (tại CN đang cần người) Các bạn CVKH cố gắng thể hiện làm được việc, chịu khó học hỏi các anh chị, nam sẽ được ưu tiên hơn đó. CN mình có 2 bạn nữ nữa làm như trâu, chỉ tiêu cũng hoàn thành nganng ngửa mấy bạn nam thế mà chỉ mỗi namđược giữ lại. Nhưng được cái, out khỏi sacom thì các bạn ấy cũng có việc tại NH khác luôn. Hết thực tập thì được cấp cái chứng chỉ thực tập, với trợ cấp thực tập 3 tháng là 3 triệu sau khoảng 1 tháng (đợt của mình là cuối tháng 6 mặc dù thực tập xong là tháng 5). Tiền về rồi thì rút ngay và luôn, để chậm là bị trừ tiền combo gì đó (đã bị trừ nên biết)
Tỷ lệ giữ lại: Nói chung là tùy nhu cầu chi nhánh. Chi nhánh mình là 10/15 bạn. thấy có đứa bạn mình bảo CN nó là tất cả đều được giữ lại (v:) lương sacom cho NH mới nghe bảo cũng cao (hơn 7 củ) Các năm trước hình như dc giữ lại ít hơn. Chắc do năm nay sacom cần người, với cả vụ sát nhập nữa.

Các anh chị cho em hỏi, em mới nộp hồ sơ thực tập hôm trước, em học trường top dưới thôi, ko biết sacombank có tuyển ko ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên