Ra trường 10 năm thu nhập 12.8 triệu/tháng đã 5 năm nay

happyhellvn

Thành viên
Tớ vừa check ATM 5 năm gần đây cộng cả lương kinh doanh,thưởng thiếc đổ vô và chia trung bình ra 5 năm thì mỗi tháng được tầm 12.8 triệu/tháng. Hàng tháng lương ~9triệu cứng. Đã 5 năm nay lương đều như vậy. Tớ cảm giác tớ bị ì và dậm chân tại chỗ. Cho tớ hỏi 10 năm ra trường mà mức lương như vậy có ổn ko? Tớ nên làm gì để cải thiện thu nhập?

anh ơi bung ra làm kinh doanh riêng anh ạ, anh làm 10 năm chắc cũng tích lũy được nhiều kinh nghiệm và mối quan hệ rồi chứ, bây giờ là lúc bước ra khỏi vùng an toàn và đi tìm bầu trời riêng cho mình.

nếu mình cứ an phận làm nhân viên, có cố gắng phấn đấu đến mấy thì cũng khó giàu lắm anh ạ.

Thật sự là 10 năm rồi mà với mức lương đó thì em nghĩ là anh nên ra ngoài và kinh doanh gì đi ạ! (Nếu a hết đam mê với nghề nhá ^^)

Lương như vậy nếu nhà cửa ổn định ở HN thì có thể gọi là đủ sống, tùy mục tiêu sự nghiệp và con người mình muốn vươn tới nữa anh ạ.

quan trọng là mục tiêu sống của anh NTN thôi. nếu anh cảm thấy như vậy là đủ, cuộc sống thoải mái thì cứ tiếp tục công việc hiện tại, mức lương đó vẫn đảm bảo cuộc sống. còn nếu anh cảm thấy mình cần phải kiếm tiền nhiều hơn, nhiều nhu cầu về tiền hơn thì có thể nghiên cứu một số ngành nghề phù hợp để làm riêng. nhưng thời gian đầu sẽ rất khó khăn đó. :D

nếu là người ưa ổn định, an nhàn thi thế dc r, còn ng thichs làm giàu thì hơi lãng phí tuổi trẻ :)

E nghĩ có được một công việc trong ngân hàng 10 năm không phải là dễ. Nên anh cứ tiếp tục ở lại và tìm cách thăng tiến.

Tớ là gái nhé! Đừng gọi tớ là anh :D

Tớ làm back từ khi ra trường tới giờ nên nghĩ bung ra kinh doanh bán hàng chắc phải chiến đấu và thay đổi rất nhiều!

Ở lại đây tìm cách thăng tiến thì cũng mơ hồ.. nói chung hy vọng vào nhưng thứ mình ko quyết được cũng là cả một vấn đề... lên cao gió lại to nữa chứ :(

Cảm giác mất phương hướng kinh khủng!!! Đi làm bao năm rồi mà ngỡ như mới ra trường vậy. Mới ra trường cũng ko đến nỗi ì ạch thế này :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,634
Thành viên mới nhất
vildhjartamerch
Back
Bên trên