[QHKH DN Vietinbank vòng 2 - nhờ các anh chị VietinBanker tư vấn dùm em]

Chào các anh/chị
Em là sinh viên năm cuối chuyên ngành ngân hàng, thứ 2 tới em có tham gia phỏng vấn vietin vòng 2 nên muốn hỏi các anh/chị làm việc ở đây một số thông tin. Cám ơn các anh/chị đã giúp em ạ
1. Quy trình tuyển dụng
Em có tham khảo trên website thì có hai vòng, nhưng một số anh/chị đi trước có PV thì bảo 3 vòng nên em hơi chưa rõ ạ. Ở vòng 1 em đến chi nhánh phỏng vấn, và vòng 2 lại tiếp tục phỏng vấn nên hơi thắc mắc không có test kiến thức ạ?
2. Môi trường làm việc ở Vietinbank? Thường thì ở phòng doanh nghiệp mọi người làm theo team hay làm cá nhân ạ?
Em có thời gian thực tập tại Techcombank thì ở đây các công tác như định giá TSCĐ có công ty con riêng định giá, không biết ở Vietin như thế nào ạ?

3. Lương cơ bản đối với một nhân viên mới và không kinh nghiệm như em.

4. Các sản phẩm tín dụng cho doanh nghiệp bên mình có những sản phẩm chuyên biệt luôn cho từng ngành nghề và lĩnh vực kinh doanh không ạ?

5. Các anh/chị có kinh nghiệm gì truyền lại cho em út với ạ. Trước giờ em chỉ có kinh nghiệm PV thực tập sinh tiềm năng, khá là thoải mái. Nhưng với một cv chính thức thì chắc phải chuẩn bị thật kĩ càng. Em cám ơn các anh chị banker rất nhiều ạ. Hy vọng sẽ được tham gia cộng đồng banker một cách chính thức ạ.

Thanks & Best regard

1) Chỉ có 2 vòng thôi em nhé.
2) Môi trường Vietinbank là môi trường nhà nước, sẽ k đc thoải mái như ở NH cổ phần, nhưng dần dần sẽ quen, cái này tùy thuộc vào sếp của em như nào nữa.
Phòng KHDN vẫn làm độc lập từng người, tuy nhiên sẽ có phân chia ra bộ phận chuyên làm TTTM, tổ Thẩm định,.... Ngoài ra tùy quy mô chi nhánh sẽ có phòng KH lớn, FDI hoặc chỉ là tổ KH lớn, FDI.
Cán bộ QHKH bên này sẽ làm từ việc tìm kiếm KH, mang hồ sơ về cho Cán bộ Thẩm định. Việc định giá là của Thẩm định, tuy nhiên với các TS lớn thì vẫn phải ký Biên bản định giá.
3) Lương QHKH DN cao hơn QHKH CN, khoảng 9tr cho nhân viên mới, và tùy thuộc vào KPIs chi nhánh, phòng và từng cá nhân.
4) Có sản phẩm chuyên biệt cho từng lĩnh vực (ví dụ cho vay thủy sản, cho vay sx nôg nghiệp,...)
5) Cái này e chịu khó tìm trên UB là có đầy đủ.

Chỉnh sửa lần cuối:
2) Môi trường Vietinbank là môi trường nhà nước, sẽ k đc thoải mái như ở NH cổ phần, nhưng dần dần sẽ quen, cái này tùy thuộc vào sếp của em như nào nữa.
Phòng KHDN vẫn làm độc lập từng người, tuy nhiên sẽ có phân chia ra bộ phận chuyên làm TTTM, tổ Thẩm định,.... Ngoài ra tùy quy mô chi nhánh sẽ có phòng KH lớn, FDI hoặc chỉ là tổ KH lớn, FDI.
Cán bộ QHKH bên này sẽ làm từ việc tìm kiếm KH, mang hồ sơ về cho Cán bộ Thẩm định. Việc định giá là của Thẩm định, tuy nhiên với các TS lớn thì vẫn phải ký Biên bản định giá.
3) Lương QHKH DN cao hơn QHKH CN, khoảng 9tr cho nhân viên mới, và tùy thuộc vào KPIs chi nhánh, phòng và từng cá nhân.
4) Có sản phẩm chuyên biết cho từng lĩnh vực (ví dụ cho vay thủy sản, cho vay sx nôg nghiệp,...)
anh cho em hỏi thêm các chi nhánh nhóm 1 2 3 khác nhau về lương thưởng đãi ngộ nhiều không ạ
và các công việc qhkh, thẩm định làm khoảng bao lâu thì nắm bắt được công việc ạ?
nhân viên mới có được hỗ trợ nhiều không ạ?
anh có chuyện vui hay buồn nào về quan hệ khách hàng chia sẻ cho bọn em được không ạ :D

4) Có sản phẩm chuyên biết cho từng lĩnh vực (ví dụ cho vay thủy sản, cho vay sx nôg nghiệp,...)
Em Cám ơn anh nhiều ạ. Câu trả lời của anh giúp em giải quyết hết mọi thắc mắc rồi. Ngày mai em sẽ chuẩn bị thật tốt.
Cám ơn anh một lần nữa ạ!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,592
Thành viên mới nhất
kyzsvaass2365
Back