Phỏng vấn vào vị trí Kiểm toán viên nội bộ của Viettinbank

Có ai nhận được mail mời phỏng vấn tiếp của Viettin không ạ? :-?
Đợt vừa rồi em có đăng ký thi GDV ở Viettin. Pass vòng 1 rồi đi phỏng vấn nhưng mà trượt. Tự dưng trưa nay lại được nhận đc mail mời đi phỏng vấn với vị trí Kiểm toán viên nội bộ. Bản thân em cũng không hiểu lắm về vị trí này vì e học về chứng khoán, chỉ đi học thêm chứng chỉ về Kế toán ngân hàng thôi. Mọi người có tài liệu vs kinh nghiệm gì chỉ giáo cho em với ạ :-s
Lại thêm 1 lần hy vọng nữa mà k biết sẽ thế nào 8-|

Cậu PV ở bàn 1 hả, tớ cũng bị hỏi thế, chị ấy hỏi nếu BCTC của khách hàng được kiểm toán rồi thì có tin tưởng được không, mình trả lời là không thể tin tưởng hết được, chị ấy lại hỏi làm sao để có thể biết được, nói lung tung một lúc và bị kết luận e định tính quá. Cái này phải đi làm có kn mới biết được chứ mới ra trường làm sao biết được :(
Hehe, ko tin hết là đúng rồi. Vì kiểm toán họ chỉ xem xét tính trung thực, hợp lý trên các khía cạnh trọng yếu thôi mà ^^.

Cậu PV ở bàn 1 hả, tớ cũng bị hỏi thế, chị ấy hỏi nếu BCTC của khách hàng được kiểm toán rồi thì có tin tưởng được không, mình trả lời là không thể tin tưởng hết được, chị ấy lại hỏi làm sao để có thể biết được, nói lung tung một lúc và bị kết luận e định tính quá. Cái này phải đi làm có kn mới biết được chứ mới ra trường làm sao biết được :(
Ừ, bàn 1,tớ cũng thấy câu hỏi cần ngườikinh nghiệm nhiều. Những cái mình học nó chỉ là 1 phần nhỏ thôi. Mà kiến thức về tài chính doanh nghiệp tớ bỏ gần 1 năm ko học, nhiều cái chị ấy hỏi tớ cũng quên ko thể nhớ ra lúc đó ngay được. haizzzz. chắc loại thật

Ôi, tớ được 1 câu củ chuối lắm, bây giờ tớ cũng ko thể nhớ nổi đề vì lúc ấy đọc chả hiểu gì câu hỏi. nó chả liên quan đến kế toán, toàn liên quan đến tín dụng mà mình toàn ôn kế toán. xong chị ấy bắt phân tích báo cáo tài chính, làm thế nào để biết doanh nghiệp phát hành báo cáo tài chính sai, mình là nv ngân hàng mình kiểm tra thông tin sai của dn bằng cách gì. đùa, cái này thuộc về kinh nghiệm, mình chả có tí kinh nghiệm gì, trả lời lung tung beng. Xong chị ấy bảo chị rất muốn nhận em, nhưng kiến thức của e thế này cũng ko thể làm được. Thi xong cũng biết mình trượt.

Tớ bốc ngay câu "nêu những nhân tố chủ yếu trong môi trường kiểm soát". Đơ luôn =))))

Tớ bốc ngay câu "nêu những nhân tố chủ yếu trong môi trường kiểm soát". Đơ luôn =))))

Sao tớ thấy bàn 1 hay hỏi về kiểm toán nhỉ? Ah có ai phỏng vấn trong mail ghi là bàn pv tín dụng số 2 mà cuối cùng lại pv bàn 3 không nhỉ? Lại còn đổi bàn pv nữa.

Sao tớ thấy bàn 1 hay hỏi về kiểm toán nhỉ? Ah có ai phỏng vấn trong mail ghi là bàn pv tín dụng số 2 mà cuối cùng lại pv bàn 3 không nhỉ? Lại còn đổi bàn pv nữa.
Bàn 1 là bàn kế toán nên hỏi nhiều về kiểm toán mà cậu. Bàn tín dụng 1 và 2 trong danh sách thì chuyển thành bàn 2 và 3.

Mình nghĩ lần này không nhiều bằng lần trước nên chắc độ tầm 1 tuần là có thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên