Phỏng vấn thực tập VPbank

Các tiền bối cho e hỏi, sắp tới e đi phỏng vấn thực tập ở VPbank rồi mà k biết có khác gì pv tuyển dụng k nhỉ :-/
Mà k có vòng viết, chỉ có sơ loại và pv là xong, cũng chả biết sẽ hỏi j nữa :-s
Nhìn cái list gần 900 người mà hãi quá :-ss
Nhân tiện ai từng pv thực tập ở VPbank rồi, cho e xin ít kinh nghiệm với :x
Thanks >:D<

Năm ngoái mình cũng phỏng vấn và thực tập ở VPBank nhưng mọi thứ thì không được như mình kì vọng. (nói trước thế để các bạn đừng quá kì vọng như mình rồi lại thất vọng :p)

Mình xem danh sách phỏng vấn đợt này thì mỗi lượt phỏng vấn 30 phút và 15 người/ 1 bàn.
Tính ra mỗi người chỉ có 2 phút, chừng đó thời gian chỉ đủ để 1 bài giới thiệu bản thân và hỏi thêm 2-3 câu ngắn.
Mình đoán (đoán thôi nhé!!!) VP sẽ làm cũng gần giống năm ngoái: Gọi 1 lượt cả 15 người vào, từng người sẽ đứng dậy giới thiệu và họ sẽ hỏi 1 vài câu, Xong! Họ sẽ chỉ xem chiều cao, ngoại hình và cách bạn trình bày diễn đạt của bạn.

Vì vậy thì chắc là bạn chỉ cần chuẩn bị
- 1 bài giới thiệu bản thân ngắn gọn, đầy đủ,
- phong thái tốt, tự tin, trình bày mạch lạc
- make up ăn mặc cho lịch sự, không quá lòe loẹt
- Chuẩn bị thêm 1 số câu hỏi "phòng hờ" họ xoáy thêm: Em biết gì về VP, về vị trí ứng tuyển, tại sao lại chọn VP, điểm mạnh điểm yếu.

Chúc mọi người phỏng vấn tốt

anh/chị cloner ơi, có thể share thêm cho tụi em là thất vọng cụ thể là gì không ạ :">. Em cảm ơn!

hôm vừa rồi nghe con bạn mình nói (chị nó làm trong tech phần nhân sự) khi chọn hồ sơ thực tập chủ yếu ro may rủi còn hầu như họ k đọc hết CV của bạn đâu. Chỉ nhìn tên, ảnh. Nếu thấy người này có khả năng phù hợp thì sẽ chọn thoai. haizz. thấy nó bảo như thế nên mình phải đi chụp lại ảnh CV. Chứ như thằng bạn mình điểm trung bình 8.65 cũng năng động, mỗi tội nhìn giống harry potter và cũng không qua vòng loại hồ sơ bất kỳ ngân hàng nào. híc

Bạn ơi cho mình hỏi, giới thiệu bản thân mình thì chỉ giới thiệu tên, trường, lớp hay nên giới thiệu kỹ hơn 1 chút. :-?

Năm ngoái mình cũng phỏng vấn và thực tập ở VPBank nhưng mọi thứ thì không được như mình kì vọng. (nói trước thế để các bạn đừng quá kì vọng như mình rồi lại thất vọng :p)

Mình xem danh sách phỏng vấn đợt này thì mỗi lượt phỏng vấn 30 phút và 15 người/ 1 bàn.
Tính ra mỗi người chỉ có 2 phút, chừng đó thời gian chỉ đủ để 1 bài giới thiệu bản thân và hỏi thêm 2-3 câu ngắn.
Mình đoán (đoán thôi nhé!!!) VP sẽ làm cũng gần giống năm ngoái: Gọi 1 lượt cả 15 người vào, từng người sẽ đứng dậy giới thiệu và họ sẽ hỏi 1 vài câu, Xong! Họ sẽ chỉ xem chiều cao, ngoại hình và cách bạn trình bày diễn đạt của bạn.

- Chuẩn bị thêm 1 số câu hỏi "phòng hờ" họ xoáy thêm: Em biết gì về VP, về vị trí ứng tuyển, tại sao lại chọn VP, điểm mạnh điểm yếu bản thân.

Mình cũng không qua vòng hồ sơ, mặc dù mình đã chăm chút cho nó khá cẩn thận =(( Mình không biết có phải nguyên nhân dẫn đến bị loại là một trong những nguyên nhân sau ko:
1 là mình nộp quá muộn, chiều hết hạn thì sáng mình mới nộp.
2 là điểm trung bình môn ko cao, mình chỉ được 7,5 thôi
3 là mình gửi theo mẫu của ubbank up lên mà nó ko giống với mẫu down từ trang chủ của Vpbank. Đứa bạn mình nói có thể nguyên nhân bị loại là vậy :-??
Còn lại những thông tin khác đều ổn cả, kể cả ngoại hình :( Có phải vì vậy mà mình bị loại ko? Hic thật sự không qua được vòng hồ sơ đợt này khiến mình thấy rất thất vọng.

Mình cũng không qua vòng hồ sơ, mặc dù mình đã chăm chút cho nó khá cẩn thận =(( Mình không biết có phải nguyên nhân dẫn đến bị loại là một trong những nguyên nhân sau ko:
3 là mình gửi theo mẫu của ubbank up lên mà nó ko giống với mẫu down từ trang chủ của Vpbank. Đứa bạn mình nói có thể nguyên nhân bị loại là vậy :-??
Còn lại những thông tin khác đều ổn cả, kể cả ngoại hình :( Có phải vì vậy mà mình bị loại ko? Hic thật sự không qua được vòng hồ sơ đợt này khiến mình thấy rất thất vọng.

1. CV thì nên nộp trước 1 ngày - Có thể hòm mail đầy nên ko nhận đc CV của bạn or họ ghi là 5/11 hết hạn nhưng từ 2/11 trnag tuyển dụng của VP ko vào đc nữa -> cũng có thể là 1 bp hạn chế :D
2. Không phải lấy theo tiêu chí điểm đâu, có bạn còn ~7 vẫn đc mà
3. Mẫu của UB vẫn đc chấp nhận vì sau ngày 1/11 thi VP mới up mẫu mới lên, nộp sớm vẫn đc chấp nhận :D

Còn nhiều cơ hội mà bạn, sắp có KQ ABB với ACB rùi đó :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chắc do nộp quá muộn thôi, còn 2 cái kia vẫn được mà bạn !!!

A/C ơi, thất vọng ra sao ạ? e học kế toán nhưng cũng ham hố làm ngân hàng :)
E cũng sắp pv mà chả biết ra sao nữa:-ss

- Chuẩn bị thêm 1 số câu hỏi "phòng hờ" họ xoáy thêm: Em biết gì về VP, về vị trí ứng tuyển, tại sao lại chọn VP, điểm mạnh điểm yếu bản thân.

mình test ở tech mà tạch.hx.chag bit họ lấy kiểu j?đợt tới mình cug đi pv ở vpbank.mình nghĩ là họ k loại hồ sơ đâu, vì mấy đứa bạn mình tốt hơn nhiều so với những đứa khak thì cug bị loại. mình nghĩ có thể bạn gửi mail mà họ k nhận đc vì có một số pan nhận đc mail confirm là đã nhận đc mail, kon đa số k nhận đc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên