Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

Vậy là những người nằm trong danh sách trúng tuyển Hội Sở đợt 2 là thực tập thông thường rồi. Mình hiện đang thực tập tại Sacombank, cũng được 1 tuần rồi, do cuối năm nên các phòng ban đều rất bận, các bạn sẽ phải tự thân vận động, nếu không muốn nói là họ chẳng dạy và cũng chẳng giao việc cụ thể. Hi vọng các bạn "tiềm năng" sẽ có nhiều cơ hội "học tập" hơn. Đầu tháng 3 mình quay lại Úc học nên việc failed "TTVTN" cũng là điều dễ hiểu, môi trường ngân hàng cũng k hẳn là gì đó "xinh đẹp" đâu.Các bạn cũng nên chuẩn bị tâm lí thật tốt nhé. Chúc cả nhà đều khỏe.

Mình có tên trong 4 sinh viên thực tập ở Ban Nghiên cứu Phát triển. Lúc anh ở Phòng Nhân sự gọi điện đến, mình có thắc mắc là ".....nhà em ở quận 9 và trong bản đăng ký em không có ghi nơi thực tập là Hội sở nhưng sao em lại có tên trong danh sách sinh viên thực tập ở Hội sở....." thì anh đó nói là do thi tuyển điểm cao và có dựa trên Hồ sơ. Một người bạn của mình cũng có tên trong danh sách ở Hội sở và nó cũng hỏi, nó nói là anh mà gọi điện đến nó cũng nói như vậy.

Sơn à! Theo thông báo trên website Sacombank thì những sinh viên thực tập ở Hội sở sẽ có mặt ở Phòng Nhân sự - Hội sở lúc 13g30 ngày 6 tháng 2 năm 2012 (danh sách có 42 sinh viên), hay là bây giờ bạn nghĩ thực tập đi, rồi ngày 6/2/2012 đi đến Hội sở cùng với khoảng 41 bạn kia. Khi đó sẽ có nhiều sinh viên thực tập ở Hội sở nên một số vấn đề sẽ thuận lợi hơn. Mình nghĩ, bạn thực tập trong tháng 1 này sẽ vừa cô đơn vừa không học hỏi được gì nhiều. Khoảng thời gian này, mình nghĩ họ đang khẩn trương và tập trung lo hoàn thành 1 số công việc trước khi nghỉ Tết âm lịch, trong đó có công tác sổ sách để phục vụ cho việc kiểm toán, từ đó lập Báo cáo thường niên năm 2011.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Khi thực tập ở hội sở sẽ không học hỏi được gì nhiều đâu vì lúc nào họ cũng bận rộn, và điều đặc biệt là họ rất hạn chế giao việc vì có thể hỏng việc của họ. 1 anh đang làm ở phòng thanh toán quốc tế nói vậy.

Mấy bạn đậu Thực tập viên tiềm năng có ai bị ghi nhầm vị trị trúng tuyển không vậy? Mình từ Chuyên viên kế toán sao chuyển qua Giao dịch viên rồi. Có cần gọi lên Phòng Nhân Sự nói điều chỉnh không nhỉ?

Như mình nè ! Hôm phỏng vấn không nhìn Bảng Thông Tin lun, mình thi chuyên viên tư vấn,sao khi giới thiệu bản thân xòng chị GĐ bắt đầu hỏi, toàn tình huống QHKHCN mãi hơn 30p gần cuối g hỏi lại "ủa em thi chuyên viên tư vấn hả ? " =)) Cuối cùng kết quả là QHKHCN =))

Mấy bạn ơi có bạn nào rơi vào trường hợp giống mình thì cho mình hỏi tí nha.
Mình có tên trong danh sách Thực tập ở Hội sở đợt đầu tiên, phòng Nhân sự báo là ngày 9/1 bắt đầu lên ký hợp đồng học việc để được nhận hỗ trợ. Anh đó còn trao đổi thêm là nếu được giữ lại làm việc trong 2 năm mà nghỉ giữa chừng không chính đáng sẽ phải bồi thường 50 triệu.
Theo như mình biết thì chỉ có thực tập tiềm năng mới phải ký hợp đồng như vậy thôi. Nếu vậy thì những bạn trong danh sách Hội sở lúc đầu có phải tt tiềm năng không? Nghe bạn Sơn nói vậy mình thấy thắc mắc quá???

---------- Post added 02-01-2012 at 11:34 AM ----------

Vậy là những người nằm trong danh sách trúng tuyển Hội Sở đợt 2 là thực tập thông thường rồi. Mình hiện đang thực tập tại Sacombank, cũng được 1 tuần rồi, do cuối năm nên các phòng ban đều rất bận, các bạn sẽ phải tự thân vận động, nếu không muốn nói là họ chẳng dạy và cũng chẳng giao việc cụ thể. Hi vọng các bạn "tiềm năng" sẽ có nhiều cơ hội "học tập" hơn. Đầu tháng 3 mình quay lại Úc học nên việc failed "TTVTN" cũng là điều dễ hiểu, môi trường ngân hàng cũng k hẳn là gì đó "xinh đẹp" đâu.Các bạn cũng nên chuẩn bị tâm lí thật tốt nhé. Chúc cả nhà đều khỏe.
Sơn ơi, khi bạn đi thực tập ngày đầu tiên bạn có phải ký hợp đồng học việc nào không?

Sao trường hợp của mình thấy kì kì....
Mình đã đậu thực tập viên tiềm năng, nhưng đáng lí ra giám đốc chi nhánh nào phỏng vấn, nếu đậu thì về chi nhánh đó thực tập( mình được giám đốc chi nhánh Gò Vấp pv) thế mà trong danh sách trúng tuyển thì tên mình lại có trong chi nhánh Hóc Môn!
Liệu có phải là sai sót gì ở đây hay ko.... hay là bị điều chuyển về đó vậy?
Thực sự khoảng cách từ nhà mình về chỗ đó rất xa! :((

Ở chi nhánh tân bình của mình cũng vậy, trong danh sách pv thì có 10 bạn thôi còn 3 bạn nữa không biết đã chuyển từ đâu đến.

(_ _")...ôi trời! thế thì đúng là bị điều chuyển đi rồi! ko có sai sót gì rồi :(
Kiểu này chắc vỡ mồm quá...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back