Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

mình hỏi nè! mấy bạn có biết đối với TTV Tiềm Năng thì tuần đầu tiên học mấy buổi không vậy?
nếu buổi đầu ra mắt (6/2) mà ko đi có sao ko ta?

Học cả ngày, sáng chiều hết tuần đó bạn. Ko đi là có chuyện đó

linhtran xem lại mấy trang trước có sdt của phòng NS gọi đàm phán thử xem ntn :)

Vậy là những người nằm trong danh sách trúng tuyển Hội Sở đợt 2 là thực tập thông thường rồi. Mình hiện đang thực tập tại Sacombank, cũng được 1 tuần rồi, do cuối năm nên các phòng ban đều rất bận, các bạn sẽ phải tự thân vận động, nếu không muốn nói là họ chẳng dạy và cũng chẳng giao việc cụ thể. Hi vọng các bạn "tiềm năng" sẽ có nhiều cơ hội "học tập" hơn. Đầu tháng 3 mình quay lại Úc học nên việc failed "TTVTN" cũng là điều dễ hiểu, môi trường ngân hàng cũng k hẳn là gì đó "xinh đẹp" đâu.Các bạn cũng nên chuẩn bị tâm lí thật tốt nhé. Chúc cả nhà đều khỏe.

Vậy là những người nằm trong danh sách trúng tuyển Hội Sở đợt 2 là thực tập thông thường rồi. Mình hiện đang thực tập tại Sacombank, cũng được 1 tuần rồi, do cuối năm nên các phòng ban đều rất bận, các bạn sẽ phải tự thân vận động, nếu không muốn nói là họ chẳng dạy và cũng chẳng giao việc cụ thể. Hi vọng các bạn "tiềm năng" sẽ có nhiều cơ hội "học tập" hơn. Đầu tháng 3 mình quay lại Úc học nên việc failed "TTVTN" cũng là điều dễ hiểu, môi trường ngân hàng cũng k hẳn là gì đó "xinh đẹp" đâu.Các bạn cũng nên chuẩn bị tâm lí thật tốt nhé. Chúc cả nhà đều khỏe.
Thì NH là vậy mà " ngoài mong trong chán " ai đi làm rùi cũng nói thế ^^ Bạn thực tập ở phòng nào vậy ?

---------- Post added 01-01-2012 at 07:39 PM ----------

mình hỏi nè! mấy bạn có biết đối với TTV Tiềm Năng thì tuần đầu tiên học mấy buổi không vậy?

Không đi thì chuyển về thực tập thường đó bạn ^^

ủa,vậy cái danh sach thực tập bổ sung đợt cuối trên web sacombank là gì dz mấy ban? thực tập thường ah?

mình cũng đc nhận làm thực tập viên tiềm năng ở sacombank, mình học HVNH,6.2 đi tập trung.minh vẫn đang thắc mắc la liệu bọn mình có đc đào tạo như trong thành phố HCM k nhi?có bạn nói là TTVTN được đào tạo 5 buoi/tuần, có chắc k vậy nhi?vì khi về trường tuyển ngân hàng cũng đâu có nói j,mà đào tạo xong mới phân CN để thực tập ak?

Mấy bạn đậu Thực tập viên tiềm năng có ai bị ghi nhầm vị trị trúng tuyển không vậy? Mình từ Chuyên viên kế toán sao chuyển qua Giao dịch viên rồi. Có cần gọi lên Phòng Nhân Sự nói điều chỉnh không nhỉ?

Bạn truy cập vào đường link này để xem lại chương trình đào tạo dành cho Thực Tập Viên Tiềm Năng Năm 2011. Mình nghĩ vài ngày nữa, trên website Sacombank sẽ có thông báo cụ thể.

http://www.sacombank.com.vn/tintuc/Pages/Thong-bao-chuong-trinh-dao-tao-danh-sach-phan-chia-lop-dao-tao-noi-quy-thuc-tap-danh-cho-thuc-tap-vien-tiem-nang.aspx

ờm tốt nhất là bạn cứ gọi hỏi thử nhưng đa phần sau khi pv thì các anh giám đốc + nhân sự tự chuyển mình qua vị trí thích hợp lun rùi thì phải

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,713
Thành viên mới nhất
thangvtb
Back
Bên trên