Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

Huhu,có ai gọi lên Hội Sở hỏi chưa dzậy.Tại sao bị out tt tiềm năng rồi còn cho tt hội sở chi z.Bực bội quá!

Vậy là đã có xác nhận chính thức từ Phòng Nhân sự ở Hội sở của Sacombank về việc những sinh viên có tên trong Danh sách thực tập ở Hội sở là thực tập viên thông thường. Mình nhận được cuộc điện thoại vào sáng nay từ Phòng Nhân sự, sau khi mình hỏi, anh đó nói 42 sinh viên trong Danh sách trúng tuyển thực tập đợt 2 - Hội sở sẽ không đi phỏng vấn và không được đào tạo 1 tuần, không được hưởng lương như những thực tập viên tiềm năng ở các chi nhánh.

Thực tập viên thông thường thì thà thực tập ở chi nhánh sẽ ít áp lực hơn so với ở Hội sở. Tòa nhà Hội sở có trên 15 tầng, rất nhiều nhân viên làm việc trong đó, chưa biết là trong đó có canteen không hay là phải ra bên ngoài đường ăn trưa. Nhân viên nam thì đồng phục là áo trắng, quần tây sậm màu, thắt ca-vat, nhân viên nữ thì mặc váy.

huhu,hôm nay đi pv mà toàn mình nói,họ hỏi có xíu,ko hỏi tiếng Anh luôn,chắc out rồi ;(

Vậy là đã có xác nhận

nếu là vậy thì bất công cho các bạn HS đợt 2 thật đó
theo mình nghĩ thì trong đợt 2 là đội hình hạt giống sẽ thử việc và làm trong Sacom lun ấy chứ

//với ko biết khi nào công bố KQ phỏng vấn kì rồi nhỉ :)

khi nào mới có kết quả chính thức z mấy bạn ? hix, mình cũng mới phỏng vấn hôm 20 xong, mà ko biết sao nữa, lo wa' :((

cả nhà ơi cho tớ hỏi: test là đề chung cho tất cả các vị trí hay vị trí khác nhau thì đề khác nhau?
Cảm ơn trước nhé :)

Mỗi vị trí khác nhau đề khác nhau bạn à. Đề thi được hệ thống chọn lựa ngẫu nhiên từ ngân hàng đề thi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên