Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

có ai biết bắt đầu thực tập khi nào ko vậy?

Mấy năm trước, qua Tết Nguyên Đán mới thực tập. Nên mình nghĩ từ ngày 30/1/2012 đến ngày 4/2/2012 là tất cả thực tập viên tiềm năng sẽ học 1 tuần ở Hội sở, còn tất cả thực tập viên thông thường (không được học) sẽ bắt đầu thực tập từ ngày 6/2/2012.

mình đăng ký thực tập sinh tiềm năng của sacom. hôm 19/12 đến Sacombank sau khi vượt qua 2 vòng loại hồ sơ và test, tưởng đến được phỏng vấn, ai ngờ...bị toạch rùi mọi người ơi. Họ lấy thước đo chiều cao thật đấy. Chả hiểu họ đo c.cao kiểu gì mà ai cũng bị thấp đi mấy phân, mình còn có 1,50m. huhu kiểu này chắc ra trường thất nghiệp mất

mình đăng ký thực tập sinh tiềm năng của sacom. hôm 19/12 đến Sacombank sau khi vượt qua 2 vòng loại hồ sơ và test, tưởng đến được phỏng vấn, ai ngờ...bị toạch rùi mọi người ơi. Họ lấy thước đo chiều cao thật đấy. Chả hiểu họ đo c.cao kiểu gì mà ai cũng bị thấp đi mấy phân, mình còn có 1,50m. huhu kiểu này chắc ra trường thất nghiệp mất

Ủa có đo chiều cao hả hả bạn :( Bạn phỏng vấn vị trí nào vậy ???

ũa, có vụ này hã bạn??? hum wa (19/12) mình cũng đi pv nè mà đâu có đo j đâu?bạn pv lầu mấy? chi nhánh nào vậy? mình ở lầu 5

Ủa sao chả có ai bị đo chiều cao mà có 1 mình bạn bị vậy?...Ngộ quá ta...

uhm. họ đo thật mà bạn, mình pv vị trí thanh toán viên thanh toán quốc tế, chi nhánh HN. theo tiêu chuẩn là 1.58m( nữ) nhưng sau thấy bảo 1.55m cũng ok. nói chung kiểu gì mình cũng toạch. hiện tại chưa có danh sách chính thức nhưng mà phải qua vòng loại c.cao mới được đến pv. chẹp chẹp

Chi nhánh HN là chi nhánh gì thế. Hình như bạn này ko phải thực tập ở TPHCM ^^.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên