Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

Có bạn nào đã đi phỏng vấn vòng cuối về thì chia sẻ kinh nghiệm với được không, khu vực nào cũng đc miễn là đã phỏng vấn về rồi. 26 này mình PV rồi mà ko biết ngta hỏi vế vấn đề gì, run quá ^^

mỗi chi nhánh sẽ có một ban giám đốc khác nhau nên những câu hỏi đặt ra sẽ khác nhau và tuỳ từng vị trí nữa. Nhìn chung, những câu hỏi sẽ xoay quanh vấn đề: giới thiệu bản thân (cố găng nêu bật được sự phù hợp của bạn với vị trí ứng tuyển), một số câu hỏi liên quan đến vị trí ứng tuyển, những kỹ năng học được ở trường và trong công việc part time... Bạn nên cố gắng cho nhà tuyển dụng thấy bạn là người tự tin và trưởng thành, ko bị mất bình tĩnh,chắc chắn bạn sẽ gặp phải những câu hỏi ko có câu trả lời hoặc ko biết trả lời, khi đó bạn nên tìm cách kéo dài thời gian để suy nghĩ cho thấu đáo trước khi mở miệng trả lời bằng cách hỏi ngược lại nhà tuyển dụng về câu hỏi chứ đừng trả lời theo quán tính và bản năng mà ko có sự suy nghĩ

em có làm thử mấy câu IQ mà có câu chưa làm được. ai biết thì giúp em với ạ ^^
dãy chữ cái ACFHKLM?
dãy này nữa ạ DFIM?
em cảm ơn cả nhà :X

Mọi người ai đã đi phỏng vấn thực tập rùi chỉ bảo cho tớ với? 26 đi phỏng vấn rùi, mà không biết họ sẽ hỏi những gì thấy lo lắng quá. Help me!!!!!!!!!!

Ôi buồn quá, mình sắp đi phỏng vấn muốn tìm hiểu chút kinh nghiệm PV mà tìm mỏi mắt mấy chục trang ui k có. Lần đầu tiên đi PV nên mình lo quá!

các anh/ chị cho em hỏi là qua đến vòng nào thì được nhận vào làm TTS thường? qua vòng pv là trở thành TTS tiền năng rồi phải không ạ?

các anh/ chị cho em hỏi là qua đến vòng nào thì được nhận vào làm TTS thường? qua vòng pv là trở thành TTS tiền năng rồi phải không ạ?

Mình nghĩ là qua vòng pv thì sẽ trở thành thực tập sinh tiềm năng của Sacombank, còn TTS thường thì hình như không có :-?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên