Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

ola ola vậy là khỏi đi khám sức khỏe lại! Bữa mình đi khám năn nỉ gãy lưỡi được lên 1m57 xin thêm 1cm bác ý k cho. Trong khi bt đo bằng thước mình cũng 1m57 rồi. Tức ói máu định đi khám lại mà nghe thông tin này suy nghĩ lại khỏi đi cho rùi ^^

Mình đã ra trường nhưng muốn thực tập bên sacombank để tìm kiếm cơ hội làm việc tại ngân hàng.Không biết là có được nộp không và nếu vậy mình có cần ghi đề tài thực tập không. Mong các bạn giúp đỡ.
Năm mình tham gia thực tập tiềm năng 2012, có một anh lớn hơn mình 2 tuổi cũng tham gia chương trình này, nghe anh đó kể cũng thấy phục cho ý chí vươn lên của anh đó, bạn cứ làm hồ sơ rồi nộp thôi, cái gì cũng phải thử mới biết được.

Các anh chị thực tập năm trước ơi! Thực tập xong các anh chị có được giữ lại nhiều không??

Uhm, mình thực tập sacom hồi đầu năm nay. Giữ lại thì còn tùy nhu cầu, kế hoạch nhân sự của chi nhánh (hay PGD) đó nữa bạn ạ. Như PGD mình thực tập, ko có nhu cầu tuyển, nên họ ko giữ lại, còn bạn mình thì PGD đó đang cần người, nên thực tập xong là thử việc luôn (dù chỉ là thực tập thường thôi). Nhưng cái quan trọng phần lớn là năng lực của bạn thể hiện lúc thực tập nữa. Trường mình hồi đó 4 ng vô tiềm năng, nhưng đi làm liền chỉ có 1 bạn, còn các bạn khác phải chờ rất lâu, nên cũng đã kiếm việc khác. Mọi thứ còn tùy thuộc vào may mắn nữa bạn hen. Chúc bạn sẽ thành công và may mắn trong đợt thực tập. Dù có hay ko giữ lại, nhưng môi trường sacom rất thân thiện, và bạn sẽ học dc nhiều điều từ đó.

Theo dõi tất cả các topic này nào..

bạn jennifer phương học trường nào vậy. t học Tài Chính. cũng đang rất quan tâm tới chtrinh của Sacombank năm nay. đọc hết 60 trang topic này với mấy topic liên quan năm nay rồi. hỳ hỳ.

Các anh chị thực tập năm ngoái cho e hỏi nếu chỉ là TTV thường thì có được làm nhiều không ạ?

chào bạn Tiến, t cũng học tài chính đây, bạn đã nộp hồ sơ vào đây chưa, t cũng đang định nộp vào đây này

- - - Updated - - -

chào bạn Tiến, t cũng học tài chính đây, bạn đã nộp hồ sơ vào đây chưa, t cũng đang định nộp vào đây này

- - - Updated - - -

tớ đang đợi bảng điểm để nộp vào.hỳ.bạn học lớp nào vậy?

bạn jennifer phương học trường nào vậy. t học Tài Chính. cũng đang rất quan tâm tới chtrinh của Sacombank năm nay. đọc hết 60 trang topic này với mấy topic liên quan năm nay rồi. hỳ hỳ.

Các anh chị thực tập năm ngoái cho e hỏi nếu chỉ là TTV thường thì có được làm nhiều không ạ?

TTV thường thì vẫn phải làm việc như TTV tiềm năng...dc làm nhiều lắm đó bạn

t học trường ĐH Thành tây c ạ.t đang làm cộng tác viên ở sacombank.vẫn chưa thấy gì cả?vì đến hết ngày 26 mới hết hạn nộp hồ sơ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,801
Thành viên mới nhất
MB661
Back
Bên trên