Phỏng vấn thực tập tại ngân hàng ACB

4 câu chứ 3 câu đâu nhỉ
1. Qhv=F/(P-v)
2. Rủi ro tín dụng gồm rủi ro giao dịch và rủi ro hệ thống
Rủi ro giao dịch gồm rủi ro lựa chọn, rủi ro đảm bảo, rủi ro nghiệp vụ. Rủi ro hệ thống gồm rủi ro tập trung và rủi ro nội tại
3. 5 C gồm Capacity, Capital, Conditions, Character, Collateral
4. Công thức tính khấu hao theo đường thẳng=(Nguyên giá-Giá trị thanh lý ước tinh)/Thời gian sử dụng tài sản

t lúc sáng cg pv ở Hàng Giấy. :) bị chị ấy nói cũng nặng lời khi t đi pv ở ACB mà ko biết cái dịch vụ tiền gửi cụ thể nào đang áp dụng ở ACB. nhưng mà vẫn vui vì mình đã ko run tẹo nào, tiếp thu 1 cách ngoan ngoãn chớ :))

t lúc sáng cg pv ở Hàng Giấy. :) bị chị ấy nói cũng nặng lời khi t đi pv ở ACB mà ko biết cái dịch vụ tiền gửi cụ thể nào đang áp dụng ở ACB. nhưng mà vẫn vui vì mình đã ko run tẹo nào, tiếp thu 1 cách ngoan ngoãn chớ :))
hi bạn lạc quan nhờ, pv gdv ah, các bạn làm mình run quá đi

minh pv o vi tri RA,k ngo nguoi ta hoi nghiep vu nhieu phet.dua nao mat cung nhan nhu bi vi khong nho ma...vua buoc vao phong a pv da noi "sinh vien kien thuc the ma cung doi vao lam o NH" >"<

bây giờ hỏi mấy kiến thức nghiệp vụ chắc cũng phải đơ 1 lúc mới nhớ ra đc í :-s, mà thời gian thì eo hẹp :(

minh pv o vi tri RA,k ngo nguoi ta hoi nghiep vu nhieu phet.dua nao mat cung nhan nhu bi vi khong nho ma...vua buoc vao phong a pv da noi "sinh vien kien thuc the ma cung doi vao lam o NH" >"<
hix, nói thế mất hết cả tinh thần rồi còn nhớ j nữa, nhưng dù sao thì anh đấy nói cũng đúng ( ít nhất là vơí mình) :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,761
Thành viên mới nhất
Farenbocmk
Back
Bên trên