Phỏng vấn thực tập ở ngân hàng

đó là do nhà tuyển dụng thử xem cách bạn sẽ phản ứng như thế nào khi người ta không chú ý đến bạn mà thôi. Bạn đừng tưởng là họ làm những chuyện riêng mà không chú ý đến bạn, thật ra họ đang lắng cái tai lên để nghe bạn nói đó.

Mình cũng đồng tình với bạn là học dân lập thì nhà tuyển dụng có cái nhìn không tốt lắm.Nhưng tôi nghĩ mình cứ trổ hết năng lực của mình đi, còn vấn đề thì tùy nhà tuyển dụng. Nơi này không giữ nhân tài ách còn nơi khác. Chính cái nhìn từ phía nhà tuyển dụng như vậy nên các trường dân lập tìm cách nâng cao chất lượng dạy.

Mình thấy nếu bạn cảm thấy k đc tôn trọng thì cứ mạnh tay mà gạch bỏ NH này ra khỏi ds của bạn. Người tài không sợ k có
đất dụng võ *chỉ sợ người mới thất bại 1 lần đã nhụt chí :p*

bạn và người bạn của bạn đừng buồn nữa. Ở đây có 2 trường hợp như các bạn đã nói trên: có thể họ thử cách cư xử của mình như thế nào, 2 là như bạn nói, ng ta k để ý đến lời bạn của bạn nói. Cuộc đời rất đầy rẫy sự bất công, thay vì nếu giờ mình trách oán họ thì họ cũng chưa chắc đã biết và đã nghe, nên mình cứ cố gắng lần sau thể hiện bản lĩnh đi bạn. Và nếu mà mình còn gặp 1 trường hợp như thế thì mình cứ hỏi thẳng với thái độ hơi tinh nghịch mà có chút thật trong đó với họ :"thưa anh/chị, hình như em nói không được hay hoặc giọng em có khó nghe lắm không ạ? E rất muốn nghe ý kiến từ anh/chị". Đôi khi đi pv mình cũng nên tự làm chủ của mình.

Minh công lập mà còn chả đc gọi đi pv thực tập nữa là, các bạn dân lập đc gọi đi pv là tốt rùi, cứ tự tin lên chứ. Còn tuyển thực tập cũng chỉ PR là chính thui, công lập với dân lập đôi lúc cũng bị đưa ra làm lý do loại bớt hồ sơ nhưng mà chủ yếu vẫn phải có mối quan hệ, bảo lãnh mới xin đc. Có mấy NH đọc hết hồ sơ của ứng viên đâu

Minh công lập mà còn chả đc gọi đi pv thực tập nữa là, các bạn dân lập đc gọi đi pv là tốt rùi, cứ tự tin lên chứ. Còn tuyển thực tập cũng chỉ PR là chính thui, công lập với dân lập đôi lúc cũng bị đưa ra làm lý do loại bớt hồ sơ nhưng mà chủ yếu vẫn phải có mối quan hệ, bảo lãnh mới xin đc. Có mấy NH đọc hết hồ sơ của ứng viên đâu

buồn nhỉ, bh ko có mối quan hệ coi như là bị chịu thiệt phần lớn. mà chúng mình trong ngân hàng, mới đầu khi xin việc, thực lực là một phần, còn chủ yếu vẫn là money hoặc quen biết, nghĩ mà khổ cho cái thân mình, tiền ko có, quan hệ cũng ko. nhưng t vẫn yêu đời lạc quan, trời ko triệt đường sống của ai bao h, cứ cố gắng hết sức mình các bạn ah.

có vẻ như không đến từ các trường đại học lớn làm mất đi một thế mạnh của người ứng viên, tuy nhiên nếu thực sự giỏi, có khả năng thì điều đó lại không quan trọng lắm đâu, và người tuyển dụng sẽ có đủ khả năng để nhìn được xem ai là người giỏi đó.

Theo mình Bạn nên tìm ra nguyên nhân từ bản thân của mình hơn là trách móc người khác. Đã là nhà tuyển dụng thì ai cũng muốn tìm được người tài về cho Công ty của mình thôi. Mối nhà tuyển dụng đều có cách phỏng vấn riêng của mình! Nếu bạn thật sự có tài thì đâu có sợ gì???
Good luck!

buồn nhỉ, bh ko có mối quan hệ coi như là bị chịu thiệt phần lớn. mà chúng mình trong ngân hàng, mới đầu khi xin việc, thực lực là một phần, còn chủ yếu vẫn là money hoặc quen biết, nghĩ mà khổ cho cái thân mình, tiền ko có, quan hệ cũng ko. nhưng t vẫn yêu đời lạc quan, trời ko triệt đường sống của ai bao h, cứ cố gắng hết sức mình các bạn ah.
Ừa héng, vẫn nhiều anh chị tự xin việc đc mà ^^

minh cung hoc dan lap cung dang chuan bi di thuc tap tai ngan hang. thuong thi minh thay cac truong dan lap ko duoc cac nha tuyen dung quan tam lam nhung quan trong la cai nang luc cua minh hay co gang len ban nhe minh fai lam sao chung to cho nguoi ta thay sinh vien truong dan lap ko cung co nhieu tai nang lam chu

---------- Post added 06-02-2012 at 12:16 PM ----------

mình cũng học dân lập cũng đang chuẩn bị đi thực tập tại ngân hàng .thường thì mình thấy các nhà tuyển dụng ko quan tâm đến sinh viên dân lập cho lắm nhưng quan trong là do năng lực của minh nũa ban ah.minh fai làm sao để cho người ta thấy được sinh viên dân lập cũng có nhiều tài năng lắm chứ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,591
Thành viên mới nhất
sunnomerch
Back
Bên trên