Phỏng vấn quan hệ khách hàng cá nhân

mình cũng đồng ý với đáp án của nguyenthuy90 ở trên vì đối với việc huy động 1 số tiền lớn tù 1 nguồn ta nên chia nhỏ ra ,và ta cung không nên trả lời là em chắc chắn làm được mà nên trả lời nước đôi .Mình đọc trong quyển kĩ năng phỏng vấn họ cũng trả lời nhiều câu như vậy ...

hôm trước tớ đi phỏng vấn ở MSB cũng đc hỏi 1 câu, e nghĩ mình có thể huy động 1 tỷ/ tháng ko?
hôm nay chưa thấy động tĩnh gì chắc có lẽ tớ bị out rùi ~~!

EC........................................................Mình nãn MSB lắm ruiff................tiền lwowng t8 cua mjnh bjo van chua thanh toán nè.....khôn thi tìm dwowng khac dj nhe@!!
yahoo"chault88

câu 1: các cách huy động vốn:
-sử dụng các dich vụ của ngân hàng:(nhận tiền gửi có kỳ hạn và không kỳ hạn..,phát hành kỳ phiếu,cổ phiếu ..)
-.góp vốn liên doanh
ưu điểm:chia sẻ công nghệ và tài sàn
nhược điểm: mục tiêu của các đối tác trở lên không tương thích
-. chiếm dụng
ưu điểm: sử dụng quỹ tiền mặt của mình cho mục đích khác
nhược điểm: ảnh hưởng đến uy tín của doanh nghiệp
Câu2: Theo mình nghĩ ở đây câu hỏi cần là chúng ta phải làm thế nào để có được số tiền vây.
Đầu tiên là 1 sinh viên mới ra trường.thứ nhất nên Tận dụng mối quan hệ từ bạn bè,gia đình,người wen..
Thừ 2:là giao dich viên chúng ta nên tạo ra mối quan hệ tốt với khách hàng vd: xử lý điềm đạm,luôn vui vẻ,chào hỏi khách hàng khi họ đến,cảm ơn khi khách hàng ra về, đặc biệt là nên gọi điện tới thăm hỏi chăm sóc đồng thời cho khách hàng biết những cái đăc biệt những gì họ được hưởng khi mà khách hàng tham gia vào các dich vụ cua ngân hàng mình .
Một thời gian sau mình đảm bảo bạn có thể huy động được số tiền gấp đôi..

mình qua vòng 1 của Msb rùi.kbit vòng 2 họ hỏi những gì nữa.bạn nào bít chỉ giáo cho mình với

THeo tớ nghĩ thì qua cách trả lời của mình họ sẽ đánh giá mình có tự tin và quyết tâm hay không thôi. Chỉ tiêu họ hỏi cũng chỉ là 1 phần vì khi bạn vào làm việc rồi mà chỉ tiêu có thể chưa đạt được nhưng bạn có những ưu điểm khác thì cũng không sao đâu hi

theo mình nghĩ họ hỏi huy động 3 tỷ để xem cách minh giải quyết vấn đề ra sao thôi chứ nhân viên mới đào đâu ra các mối quan hệ

mình qua vòng 1 của Msb rùi.kbit vòng 2 họ hỏi những gì nữa.bạn nào bít chỉ giáo cho mình với
năm ngoái tớ đi thi MSB, tớ thấy hầu như ai cũng qua vòng 1 hết ý mà. vòng 2 cũng hỏi gần giống vòng 1 thôi, với tớ thì họ hỏi kỹ về mối quan hệ của mình, hỏi sinh ở đâu, giờ đang sống ở đâu, rồi biết gì về vị trí này. nói chung bạn nào mà nhà ở hà nội, hoặc gia đình có điều kiện thì thể nào cũng vào được, vì cũng chỉ là huy động vốn thôi mà.

1 sinh viên mới ra trường, mối quan hệ xã hội để mà đủ huy động 3 tỷ 1 tháng thì chỉ có niềm tin, tất nhiên sẽ có những bạn làm được, nhưng chắc chắn con số ấy đếm trên đầu ngón tay, cái quan trọng ở đây theo mình nghĩ, nhà tuyển dụng muốn xem thái độ, cũng như khả năng ứng đáp của ứng viên thôi.

Theo mình thì trong tình huống này lại phải sử dụng kĩ năng chém gió đã thu thập trong quá trình trà đá cùng lũ bạn mà lôi ra, chưa cần biết bạn có làm được 3 tỷ 1 tháng hay ko? nhưng ít ra nhà tuyển dụng thấy bạn ăn nói tự tin là họ đã thích rồi :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,538
Thành viên mới nhất
kokty1155
Back
Bên trên