Phía trước là bầu trời!

Anh viết tình cảm quá :p, em cũng đang tìm việc như anh, nhưng mà ngày xưa toàn trốn học văn, bản tính cũng hơi lạnh lùng nên ko đủ cảm xúc để viết được như vậy :D

Với lại em nghĩ để bản thân mạnh mẽ thì tốt nhất là đừng nghĩ nhiều về những chuyện buồn, chứ ko phải ngồi là nghĩ tới chuyện buồn rồi tự nhắc mình mạnh mẽ lên. :D (kiểu như để ko bị thất bại trong chiến tranh thì cách tốt nhất là ngay từ đầu ko nên tham chiến :D )
Tích xưa có kể hai sư huynh đệ phái Thiếu Lâm :D đi đường gặp một con suối và một cô gái rất xinh đẹp cũng muốn qua con suối. Vì suối sâu nên phải vén quần áo, nếu không sẽ ướt hết và cô gái nọ thì không muốn làm thế. Do đó vị sư huynh bèn giúp cô gái qua suối bằng cách bế cô qua.
Vị sư đệ thấy rất làm lạ vì đã tu hành thì không thể có gần gũi hay tơ tưởng tới đàn bà con gái được. Nhưng vì là đệ nên không dám cãi lời huynh.
Sau khi chia tay cô gái và vượt qua con suối một quãng xa, vị sư đệ mới hỏi sư huynh: "Sao huynh lại bế vị tiểu nữ nọ như thế, như thế không phải là ô uế Phật tính sao?".
Vị sư huynh bèn đáp "Ta đã bỏ lại từ lâu rồi, sao tiểu nữ đó vẫn ở trong đầu đệ?" :))
Tinh thần vô ngã trong đạo Phật nghĩa là: khi lòng không có tạp niệm, thì không điều gì có thể làm ô uế được.
Trong trường hợp này thì anh ROCKY giống như vị sư đệ trên :p, vẫn chưa giác ngộ, vẫn để những chuyện linh tinh còn ở trong đầu :p .
Chúc anh sớm tu thành chính quả :D

Lâu rùi mình chưa vào ub, bạn vẫn hoạt ngôn như xưa nhỉ. hihi, đừng thắc mắc nhé, vì hồi trước mình cũng thi trader bên Liên Việt nên khá ấn tượng với comment của bạn thui.giờ bạn vẫn đang tìm việc à? Yên tâm đi, người hoạt ngôn như bạn chưa tìm đc việc thui chứ tìm đc rùi có khi phất như diều gặp gió ấy vì rất chi là hòa đồng mà. hihi

Lâu rùi mình chưa vào ub, bạn vẫn hoạt ngôn như xưa nhỉ. hihi, đừng thắc mắc nhé, vì hồi trước mình cũng thi trader bên Liên Việt nên khá ấn tượng với comment của bạn thui.giờ bạn vẫn đang tìm việc à? Yên tâm đi, người hoạt ngôn như bạn chưa tìm đc việc thui chứ tìm đc rùi có khi phất như diều gặp gió ấy vì rất chi là hòa đồng mà. hihi
Ồ, bạn nào đó nhỉ? :D
Cậu thế nào rồi :D, chắc đang ở HN nhỉ? tớ tốt nghiệp xong vào HCMC, cũng đang cố gắng có việc trước tết, apply nhiều, test nhiều, cơ mà cứ tới vòng phỏng vấn thì tạch hết :))
Cậu khen làm tớ vui quá :D, cậu mà là người phỏng vấn tớ thì có phải tớ đã có việc, ko tối ngày lê la chém gió trên này rồi ko :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,773
Thành viên mới nhất
aaloha798
Back
Bên trên