OceanBank OceanBank tuyển dụng nhiều vị trí tại Hội sở chính (Hà Nội) & TP.HCM [30.11.2012]

tớ thấy người ta phỏng vấn cho có ấy, toàn bị hỏi sao điểm nghiệp vụ e lại thấp thế, kiểu như lấy luôn những người điểm nghiệp vụ cao hơn rồi, những người còn lại gọi phỏng vấn cho đúng thủ tục thôi.

Mình nói thật chưa chắc giỏi nghiệp vụ đã làm tốt công việc đc giao ... vì nhiều vị trí cần sự tư duy, khả năng sáng tạo, tinh tế, nhạy bén ... chứ nghiệp vụ mà giỏi thì chỉ những người làm trong lĩnh vực đó biết thôi, chứ những banker ổ lĩnh vực # hay các bạn sv mới ra trường thì làm sao đòi hỏi họ có nghiệp vụ tốt đc ... cái gì cũng phải trải qua một thời gian học tập và phát huy chứ ta !!!

Mình nói thật chưa chắc giỏi nghiệp vụ đã làm tốt công việc đc giao ... vì nhiều vị trí cần sự tư duy, khả năng sáng tạo, tinh tế, nhạy bén ... chứ nghiệp vụ mà giỏi thì chỉ những người làm trong lĩnh vực đó biết thôi, chứ những banker ổ lĩnh vực # hay các bạn sv mới ra trường thì làm sao đòi hỏi họ có nghiệp vụ tốt đc ... cái gì cũng phải trải qua một thời gian học tập và phát huy chứ ta !!!

Nhưng biết sao đc, tiêu chí của người ta như vầy :-<

Re: OceanBank tuyển dụng nhiều vị trí tại Hội sở chính (Hà Nội) &amp; TP.HCM [30.11.2012]

hôm nay lại ngồi hóng tiếp, bạn nào có số phòng nhân sự hỏi hộ luôn mọi người đi

- - - Updated - - -

CTQT ai vào phỏng vấn đều được đọc điểm thi viết bạn à.
Mình thì ko đc đọc điểm thi viết, pv hỏi ít thế mà lại ko hỏi nghiệp vụ thì chắc là kết quả căn cứ vào cả điểm thi viết nữa nhỉ. Tiếp tục hi vọng thôi

Re: OceanBank tuyển dụng nhiều vị trí tại Hội sở chính (Hà Nội) &amp; TP.HCM [30.11.2012]

Gọi cả 2 số của phòng nhân sự trên kia đều không ai nghe máy :^o

Mình mới hỏi xong họ nói đang trình ... ý là đang trình Ban tổng duyệt :) sure 1 điều mình ko có trong đó :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sao cậu biết không có tên cậu. cậu hỏi được luôn kết quả à
Mình mới hỏi xong họ nói đang trình ... ý là đang trình Ban tổng duyệt :) sure 1 điều mình ko có trong đó :D

Cuteboy bạn ở TPHCM hay HN vậy? bạn gọi hỏi là đang trình à, nhưng có biết khoảng khi nào thi có kq k?

sao cậu biết không có tên cậu. cậu hỏi được luôn kết quả à

Ko mà mình đoán thế bạn àh :) vì mình tự bik mình ngu quá nên chắc ko đậu đc đâu :D

Cuteboy bạn ở TPHCM hay HN vậy? bạn gọi hỏi là đang trình à, nhưng có biết khoảng khi nào thi có kq k?

Mình ở TPHCM ko biết khi nào có bạn àh chỉ nói là chắc khoảng 1 tuần thui =.=

tớ gọi lên phòng nhân sự thì a í bảo là tuần sau có kết quả. không biết có đúng không. [-O<[-O<[-O<

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,669
Thành viên mới nhất
topgamebaidoith
Back
Bên trên